ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยู่หมัดกับสีผึ้งกาจับหลัก

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-11-14 10:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมแบ่งใส่ซองพลาสติก จดคาถาไว้ของซอง ใส่กระเป๋าเสื้อไปทำงาน ก่อนออกไปก็ทาปากก่อนครับ เมื่อวันก่อนเห็นฟี่ๆพูดเล่นเรื่องอาบสีผึ้ง ผมจึงคิดแบ่งสีผึ้งใส่ขวดน้ำหอมแต่ใส่น้ำเปล่าแทนเพื่อฉีดและลูบหน้าดู(ประยุกใช้งาน) เพื่อมีอะไรดีๆๆ...ขอบคุณครับ
2#
โพสต์ 2014-11-21 17:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-21 17:57

ผมให้ฟี่ที่ทำงานทดลองใช้ไโดยไปพูดกับผู้บริหาร ดีมากครับ ก่อนไปพูดฟี่เขาเครียดหลังไปพูดแล้ว ฟี่เขายิ้ม หน้าตาแจ่มใส่มาก ฟี่เขาบอกว่าผู้บริหารยิ้มให้และพูดดีกับฟี่เขา ซึ่งขณะเขาไปฟี่เขาจิตนาการว่าจะถูกซักถามและต่อว่า ฟี่เขาเลยใช้สีผึ้งกาจับหลักอีก ปรากฎว่า ฟี่เขาถูกหัวหน้าเรียกพบพร้อมกับอีกคนหนึ่ง แต่หัวหน้าบ่นต่อว่าอีกคน แต่พอจะพูดกับฟี่กลับเปลี่ยนเรื่องพูด ทั้งๆที่ฟี่เขาน่าจะถูกต่อว่าด้วย คนที่เข้าไปด้วยก็แปลกใจมากจึงถามฟี่เขาว่า รู้สึกแปลกใจที่ไม่โดนต่อว่าด้วยก่อนหน้าที่เคยเข้าไปด้วยกันก็มักถูกต่อว่าด้วยกันเสมอ ฟี่เขาจึงเล่าให้ฟังว่าใช้สีผึ้งกาจับหลักที่ได้ไปจากผม อีกคนจึงมาหาผมและขอให้ซื้อให้ตลับหนึ่ง ฟี่เขาก็ขอสั่งด้วย ผมเลยแจ้งให้คุณจ๊อจัดให้ด้วยเลยครับ ...มีคนที่ใช้แล้วมีประสบการณ์ที่แปลกแต่จริงครับ...อีกหนึ่งที่ยืนยันว่าสีผึ้งกาจับหลักใช้ได้ดีด้านเมตตาและการพูดคุยเจรจา ...ขอบคุณครับสำหรับสิ่งดีๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้