ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ครอบครู พิธีไหว้ครู ๒๕๕๗

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-6-18 16:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไหว้ครูปีนี้ ขอแนะนำว่า
จังหวะที่ อาจารย์ครอบเศียร ให้ ควรตั้งคอและศรีษะ ให้ตรงๆ ตั้งฉากกับพื้น 90 องศา หรือจะโน้มไปข้างหน้าเล็กน้อยก็พอ พร้อมกับพนมมือ
เวลาครอบเศียรก็จะได้ภาพที่สวยงาม เป็นที่ระลึกครับ

เมื่อยกเศียรออกแล้วก็ ก้มกราบ อาจารย์เรา 1 ครั้ง ไม่ต้องแบมือนะครับ และกราบหลวงปู่ชื่น 3 ครั้ง

หากใครยังไม่แน่ใจในขั้นตอนต่างๆก็ สอบถาม คณะศิษย์หลวงปู่ชื่น ที่มาร่วมงานได้ครับ

แล้วมาพบกันวันที่ 21 มิย 58 นี้นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้