ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พ่อปู่ศรีสุทธรรมนาคราช

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-4-26 09:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวข้อแก้ข้อมูลจากพี่ใหม่นิดนึงนะครับ

ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ท่านเป็นนาคราชผู้ให้กำเนิดโลก
ซึ่งข้อมูลของท่านหามีใครทราบไม่ เพราะ
ท่านจะอุบัติอวตารเมื่อยุคนั้นมีพระธรรมราชา
ตามคำบอกเล่าของหลวงปู่ชื่น

ซึ่งเป็นคนะละองค์กับปู่ศรีสุทโธฯ ครับ

2#
โพสต์ 2014-4-26 09:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปู่ศรีสุทธรรม คือ ธรรม
ธรรมชาติที่มีอยู่ทุกที่

ปู่ศรีสุทธรรมกำเนิดมนุษย์
ทุกอนูของเรา มีปู่อยู่ด้วยทุกคน

3#
โพสต์ 2014-4-26 10:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พญานาคอวตาร คือ ชื่อที่แสดงถึงการอุบัติขึ้นอีกครั้งของปู่ศรีสุทธรรมนาคราช
ซึ่งมีเพียงหลวงปู่ชื่นเท่านั้นที่ได้บอกกล่าวการมีอยู่ขององค์ท่าน
เพราะกาลเวลาที่ทำให้ท่านถูกลืมเลือนหายไป ..........

ปู่จึงปรารภไว้ว่า......

ให้บอกลูกหลานเราด้วยว่าเราชื่อ ศรีสุทธรรม...
4#
โพสต์ 2014-4-27 20:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-4-27 00:27
แล้วแต่คนจะมองนะครับ  แต่ผมเห็นเป็นแบบนี้ในความคิดแ ...

เมฆนิมิตร นิมิตรที่ท่านแสดงให้คุณรับรู้ได้ น่ายินดีคร๊าบบบ
5#
โพสต์ 2014-4-27 20:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2014-4-27 14:31
ขอบคุณพี่เพชรครับ...

อิอิ
จะได้เข้าใจตรงกันคร๊าบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้