ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9165
ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนพรายกุมาร เป็นคนกลัวผีมาก แต่สนใจอยากบูชา

[คัดลอกลิงก์]
จะรบกวนถามพี่ๆ เพื่อนๆว่า เป็นไปได้มั้ยครับ ว่าเราจะบอกกล่าวกับพรายหรือกุมารที่อยู่ในองค์พระว่า เรากลัวผี ไม่อยากให้แสดงให้เราเห็นว่าเค้ามีตัวตนจริงๆ หรือถ้าเค้าอยากได้อะไรให้มาเข้าฝันได้ เพราะผมเป็นคนกลัวมากๆครับ แต่ศรัทธาหลวงปู่ชื่นมากๆเพราะขุนแผนชมตลาดครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-6 18:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2014-4-6 10:57
ขุนแผนพรายกุมารและกุมารของหลวงปู่  ท่านทำพิธีพลีมา ...

ขอบคุณครับพี่  ขอถามต่ออีกนิดนึงครับ เพราะผมอยู่อพาร์ทเมนต์ ถ้าผมจะบอกกล่าวเจ้าที่ควรใช้ธูปกี่ดอกครับ  แล้วการบูชาถ้าอยู่หอควรให้น้ำแดงหรือขนมมั้ยครับ แล้วตอนให้น้ำแดงหรือขนมต้องจุดธูปกี่ดอก(หรือไม่ต้องจุด)ครับ  อีกอย่างคือ เราต้องตั้งชื่อให้กุมารมั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-8 14:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-4-8 00:29
เรื่องการจุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่สำหรับผมก่อนนำวัตถุม ...

ขอบคุณพี่ morntanti มากครับ ที่แนะนำ ตอนนี้สั่งขุนแผนพรายกุมารกับพี่จ๊อไปแล้วครับ คงได้รับพระสัปดาห์นี้ ก็จะทำอย่างที่พี่แนะนำเลยครับ แปลกนะช่วงแรกๆรู้สึกกลัวมาก แต่ช่วงสองสามวันมานี้ความกลัวลดลงมาก(แต่ไม่ได้ลบหลู่นะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้