ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ หลวงพ่อพรหม ติสสฺเทโว วัดขนอนเหนือ ~

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-12-20 17:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันสังขารหลวงพ่อพรหมยังคงอยู่ในกุฏิท่านนะครับ สังขารท่านคงสภาพ ไม่เน่านะครับ  เดินทางไปกราบได้ มีพระหลานชายท่านดูแลอยู่ และสืบวิชาสักมาจากหลวงพ่อ ชื่ออาจารย์โมก เคยสอบถามท่านว่าสักอะไรให้ได้บ้าง ก็มีเริ่มต้นเก้ายอด สักรูปก็มีหนุมาน พระนารายณ์ สิงห์  พระลพ พระบุตร แต่ของท่านจะสักเฉพาะอังคารกะ พฤหัส และต้องจัดเครื่องบูชาบายศรีหัวหมูมาด้วยครับ  ผมเองไม่ได้สักหลอกแต่ชอบไปดูและคุยครับเก็บข้อมูล วัดขนอนเหนือ และขนอนใต้อยู่ติดกันใครมีโอกาสลองแวะไปครับ ที่วัดขนอนใต้รอบโบสถ์มีค้างคาวแม่ไก่ตัวเขื่องๆอาศัยอยู่ตามต้นไม้รอบโบสถ์เป็นร้อยตัว  อยู่กันมาเป็นร้อยปีแล้ว ถือว่าเป็น อเมซิ่งของกรุงเก่าแห่งนึงครับแนะนำเลย
2#
โพสต์ 2013-12-20 21:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่เคยได้ยินนะครับว่าท่านทำ
3#
โพสต์ 2013-12-20 21:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่กุมารเฉยๆไม่แน่ใจจะลองค้นดูข้อมูลให้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้