ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12617
ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ซิ่วท้อสวรรค์ <<

[คัดลอกลิงก์]
งานไหว้ครูปีนี้ 2555 ผมได้มอบซิ่วท้อสวรรค์ให้ อ.สรายุทธ จำนวนหนึ่งเพื่อมอบให้สมาชิก คศช. เป็นของที่ระลึกครับ
วัตถุมงคลชุดนี้จัดสร้างขึ้นเพื่อแจกให้กับผู้ร่วมบุญผ้าป่าสร้างบาตรสแตนเลสถวายพระทั่วประเทศศรีลังกาจำนวนสามพันกว่าใบ โดยเน้นพุทธคุณทางด้านมีกินมีใช้ (โชคลาภ เมตตา) และอายุมั่นขวัญยืน (เป็นความหมายของซิ่วท้อในคติของจีน)

" j2 q( {/ l( O( O. h) ]7 d
7 [, \9 }  K; V; e% ^
ตัวอย่างมวลสารครับ

ข้าวก้นบาตร4 O! n2 q1 t8 O% b  L& o6 [$ V# g

ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม เทียนชัย และพลอยเสก (เพื่อนของคุณ กูรู/ H' y/ X" _+ t& o; K) S
เป็นศิษย์ที่ทันหลวงปู่ทิม และได้รับผงพรายกุมารของแท้ดั่งเดิม
จากหลวงปู่ทิม คุณ กูรู เลยขอผงมาผสม ซิ่วท้อสวรรค์
)

ใบโพธิ์จากพุทธคยา

มวลสารที่ได้รับมอบจาก อ.สรายุทธ (บางส่วน)

+ q4 V  T" c7 f% p0 s; a# d; F( a

ดิน 7 โป่ง 7 ท่า ว่าน ชานหมาก เกศาของพระเกจิอาจารย์และพระอริยสงฆ์ที่มรณะภาพไปแล้ว

หลวงปู่ปัญญา อายุ 106 ได้เมตตาอธิษฐานจิตให้อีกวาระ

หลวงปู่่ ปัญญา ปลุกเสกวิชาวาสนาให้ครับ
' F. E; l2 s) i*

By guru

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 15:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ซิ่วท้อ เนื้อผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม
! _( A- L( f' R3 i) f/ r( K

สำหรับภาษาจีนที่อยู่ในซิ่วท้อ อ่านว่า "ฉีเทียนต้าเซิ่น" (แปลตามตัวว่า ผู้ยิ่งใหญ่เสมอฟ้าดิน)
ท่านเป็นศิษย์ของพระถังซำจั๋ง และเจ้าแม่กวนอิมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 15:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาเหตุที่จัดสร้างเป็นซิ่วท้อสวรรค์
( T' x" O& U  t& C- b4 d
เพื่อเป็นของที่ระลึกผ้าป่าสร้างบาตรพระสแตนเลสฯ 3 V# v  [. Q" u2 T! f* \

ซึ่งอานิสงค์ของการถวายคือ จะมีความเป็นอยู่มั่งคั่ง
สมบูรณ์ ซึ่งผลซิ่วท้อสวรรค์ที่แจกให้กับผู้ร่วมบุญ0 A8 z4 Q$ N0 x0 Z
) X3 ]1 ~  H# b0 y5 \$ w
สื่อความหมายได้ตรงกันพอดี และก่อนหน้านี้ก็เคย
จัดสร้างเจ้าพ่อเห้งเจี้ยด้วยครับ 4 p5 b6 R& [: ?
ก็ถือเป็นการสร้างวัตถุมงคลที่ต่อเนื่องกัน3 k; ~$ f! j  `3 ~

สำหรับภาษาจีนที่อยู่ในซิ่วท้อ อ่านว่า..
- ^" r* I+ k3 _9 e

( n3 [+ ?1 c/ i
"ฉีเทียนต้าเซิ่น" (แปลตามตัวว่า ผู้ยิ่งใหญ่เสมอฟ้าดิน)
/ \1 P3 G5 D4 Y% X9 i, [  P. |
ท่านเป็นศิษย์ของพระถังซำจั๋ง และเจ้าแม่กวนอิมครับ'

By guru

3 I2 e% a* I6 _5 S

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 15:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดที่ไดรับแจกซิ่วท้อสวรรค์( I$ Z: u0 B' w; f& o! ]) M: g' w
3 `$ A+ d7 b9 o
ไปให้ผูกไว้ที่ข้อมือ เห็นผลชัดเจนและสัมฤทธิ์ผลเร็วขึ้นครับ
9 }! o/ Q( h3 l2 S& H( C: C& t
/ B" R) [2 k- f9 t- S. u1 i- z7 N
(ลองแล้วแปลกมากครับเส้นวาสนาที่ฝ่ามือยาวขึ้นครับ)

By Sornpraram

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 16:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซิ่วท้อสวรรค์& N5 @$ R8 |! I, U9 p& a& M
คาถาบูชา
นำโม  ฉี๋เทียนต้าเสิน  (3จบ)4 X! Q& G; F+ i3 {# w
มั่งมีศรีสุข  อายุมั่นขวัญยืน

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 17:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 17:03
ขอบคุณครับ เลี่ยมแล้ว

สวยงามมากครับพี่เมธ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 17:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 17:43
มัวแต่ดีใจ...ลืมเอาบทคาถาที่อยู่ในซองกลับมาด้วย เซ็ ...

มีบทคาถาบูชาด้วย ได้มาแล้ว ลงให้ด้วยนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 18:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 18:00
ขอบคุณครับ

แล้วจะขอบคุณผมทำไมล่ะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 22:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 22:34
เยี่ยม

เอ้า...
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 23:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารอรับแจกครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้