ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผ้ายันต์ฟ้าประทานพร อ.โง้วกิมโคย(เซียนแปะโรงสี)

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2016-1-26 00:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed เมื่อ 2016-1-26 01:24

ได้ผ้ายันต์ฟ้าประทานพร มาตอนที่มีงานไหว้ประจำปีของวัดศาลเจ้า ปึงเถากงม่า ปี 2558 ที่ผ่านมาครับ โดยผู้ที่นำออกมาให้เช่าบูชาคือลูกสาวคนเล็กของอากงโง้วกิมโคย จำนวน100ผืน  ทางคุณยายได้บอกว่าเป็นสมบัติที่เก็บไว้  วัตถุประสงค์ที่ออกมาให้บูชาครั้งนี้เพื่อนำเงินที่ได้มาบูรณะศาลเซียนแปะครับ โดยผ้ายันต์จะใส่ในซองสีชมพู เนื้อผ้าจะมีสีเหลืองและสีขาวครับ ตอนที่ไปนั้นคนแย่งบูชาเป็นจำนวนมาก หมดอย่างรวดเร็วเพียงไม่กี่ชั่วโมงครับ ส่วนปี 2559นี้ลองติดตามดูครับว่าจะออกมาให้บูชาอีกหรือไม่ครับ
2#
โพสต์ 2016-3-4 14:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อก่อนไม่ค่อยมีคนสนใจอากงโง้วกิมโคย ผ้ายันต์ก็จะอยู่แค่วงแคบๆกับคนที่ทำธุรกิจเท่านั้น แต่มาไม่กี่ปีมานี้มีแต่ของเลียนแบบ บางอย่างก็สร้างออกมาใหม่ เล่นหาต้องระวังครับโดยเฉพาะผ้ายันต์กับล็อกเกต แนะนำครับแค่ไปไหว้อากงที่ศาลก็พอครับ บอกเลยว่าเรื่องค้าขาย และธุรกิจเงินๆทองๆ นี้สุดยอดครับ ส่วนใหญ่คนจะบนด้วยจระเข้นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้