ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 32590
ตอบกลับ: 187
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
ความประทับใจของพี่น้อง คศช. ทุกท่านที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ นับจากวันแรกที่ได้พบสบตา จวบจนมาถึงทุกวันนี้ ท่านมีความรู้สึกประทับใจอย่างไรกับท่านอาจารย์สรายุทธบ้าง เข้ามาร่วมแชร์เรื่องราวและความรู้สึกประทับใจนั้น ให้ทุกคนได้รับรู้ จะแบบว่าประทับใจสุดๆ หรือจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ จะกี่ครั้งก็ตาม บันทึกเป็นเรื่องราวเก็บไว้ได้ตลอดทุกวันเวลา เพราะพื้นที่ตรงนี้ เรามีให้ท่านไม่จำกัดครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-1 14:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ของผมเก่งมากๆ หล่อไม่เป็นรองใคร ไปไหนมาไหนกับท่าน ยืดได้สบายๆ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 11:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 21:55
ถ้าให้เขียนจริงๆ10หน้าก็ไม่หมดหรอกครับ แต่ถ้าจ ...

ซึ้งมากๆครับพี่รัช เป็นเรื่องราวที่ผมเพิ่งได้รู้นะนี่ ดีใจแทนพี่จักรจริงๆครับ แล้วของพี่รัชล่ะครับ น่าจะมีอยู่ไม่น้อยเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 11:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 22:42
นับจากวันแรกที่พบ จวบจนปัจจุบันที่เห็นกันอยู่
ยังคง ...

ชัดเจน โดนใจครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-3 11:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากวันที่ลงน้ำมันที่ผ่านมา อาจารย์ก็โทรมาถามผมว่า "วุ่นมันเป็นยังไงบ้าง เห็นมันร้องไห้ ไปส่งถึงตรงไหน"

ต่อหน้าอาจารย์ท่านไม่ได้แสดงออกอะไร แต่ลึกๆในใจแล้วท่านแคร์ความรู้สึกของลูกศิษย์ทุกคนเด้อครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 13:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ท่านจะถามถึงลูกศิษย์เสมอๆ คนอยู่ไกล หรือไม่ค่อยได้มา หรือหายไปเลย ก็จะถามไถ่ถึงตลอด คนนั้นคนนี้เป็นยังไงบ้าง ได้คุยกันบ้างหรือเปล่า ถามด้วยความคิดถึง ด้วยความเป็นห่วง

ยกตัวอย่างกรณีของผม ถ้าผมเข้าสำนักไปคนเดียว คำถามแรกที่ได้ยินจากอาจารย์คือ "แล้ว เจี๊ยบล่ะ"

หรือถ้าเจี๊ยบเข้าสำนักไปคนเดียว ก็จะมีคำถามเดียวกัน "แล้ว หนูล่ะ"

เป็นเช่นนี้เสมอ รวมไปถึงพี่น้อง คศช. หลายๆท่าน ที่ผมได้ยินอาจารย์ท่านถามถึงบ่อยๆ

ผมเคยได้ยินอาจารย์ท่านพูดว่า สำนักนี้ไม่ง้อลูกศิษย์ แต่การกระทำและการแสดงออกนั้นตรงกันข้าม ในใจท่านก็ยังรักยังห่วงและแคร์ความรู้สึกของลูกศิษย์เสมอ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 14:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sarayut ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 08:05
ตั้งแต่เริ่มรู้จักกัน จนถึงวันนี้ รู้สึกว่าน้องใบเ ...

อาจารย์ครับโปรดเมตตา ชี้ทาง ชี้แนะ เจียรไน ขัดเกลาให้ผมดีขึ้นด้วยเถิด

ผิดพลาดประการใด ผมน้อมรับคำสอนครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 12:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-10-6 15:38
ศรัทธามั่นคงมั่นใจเหมือนเดิมก๊าบ ...

เค้าให้เล่าความประทับใจที่มีต่ออาจารย์ครับเจ้นก ช่วยขยายความด้วยครับ สั้นจุงเบย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 16:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-10-7 16:14
คำสั้นๆแค่นี้ละเจ๊หนูดีแระ

มาก่อนผมตั้งนาน ความประทับใจต้องมีเยอะแน่ๆ เล่าหน่อยๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 12:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นึกถึงบรรยากาศในสำนักตอนวันเกิดอาจารย์เมื่อ 2 ปีก่อน ไปก่อนล่วงหน้าตั้งอาทิตย์ ทั้งอาย ทั้งหน้าแตก นั่งหัวเราะกับอาจารย์ในสำนักดังลั่น 555

มีอยู่ครั้งนึงได้เข้าไปช่วยงานที่สำนัก ผมก็นั่งทำงานไปเรื่อยๆ ไม่ทันสังเกตุว่าอาจารย์หายไปไหน สักพักได้ยินเสียงมอเตอร์ไซด์จอดหน้าสำนัก อาจารย์ออกไปซื้อกับข้าวมาให้ลูกศิษย์กิน ผมนี่อึ้งเลย นึกในใจเราจะบาปมั้ยเนี่ย อาจารย์บอกผมก็ได้นี่นา เรื่องแบบนี้ควรเป็นหน้าที่ของลูกศิษย์จัดแจงให้อาจารย์ พี่จ๊อไม่อยู่ไปต่างจังหวัด ก็คิดไม่ถึงว่าอาจารย์จะจัดการเองเลย ทำทุกอย่างเพื่อลูกศิษย์จริงๆครับอาจารย์ของพวกเรา

ยังมีอีกหลายเรื่องครับ เด๋วจะมาเล่าให้ฟังเรื่อยๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้