ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2740
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กมารทอง

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2017-8-29 13:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
   กุมารของหลวงปู่ชื่น   จริงคับ....เป็นเช่นนั้น  เป็นช่วงเวลาของการสร้างบุญกุศล   ได้เขาก็ไม่ได้เงียบหมดทีเดียวนะคับ  ก็มีไปๆมาๆบ้าง   เวลาที่เรียกมาใช้งาน   เพราะฉนั้นในช่วงเข้าพรรษาผมจะไม่พกกุมาร ไปไหนๆด้วย
ช่วงแรกๆมาเลี้ยงใหม่ๆ  ผมก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกัน   จนสงสัย
    ในส่วนของเซ่นไหว้ของพวกเขานั้น  ผมถวายมาตั้งแต่นำมาเลี้ยงที่บ้าน  ก็ไม่เคยมี มด แมลง  มาไต่ตอมเลยสักนิด   ทั้งน้ำแดง  หรือขนม  นมเนย  จนทุกวันนี้เกือบจะ 10 ปีล่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้