ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อคืนหลังจากไปทานอาหารกับคุณแม่ และครอบครัว
ก็กลับมาอย่างอิ่มมาก แล้ว ก็ฝันไปอย่างที่ไม่น่าเชื่อว่าจะฝันถึง....

ความฝันที่ตื่นมามักจะเลือนลางหายไปจากความทรงจำเสมอ
อยากจะมีเมมโมรี่ไว้เก็บความฝันเสียจริง

จำได้แต่ว่า....ในความฝันเรารู้สึกอินมาก ตกใจมาก
อย่างกับสาวกนักร้องเกาหลี กรี๊ดให้กับนักร้องในดวงใจ
อย่างสุดเสียงเท่าที่จะปล่อยออกมาได้

หลวงปู่ชื่น !!

ท่านแวะมาหาที่บ้าน พร้อมกับลูกศิษย์ก้นกุฏิท่านหนึ่ง ที่ชื่อว่าอาจารย์สรายุทธ
คำถามมากมายที่พรั่งพรูออกมา พร้อมกับการเข้าโผกอดหลวงปู่
(ในความเป็นจริงคงไม่กล้าโผไปหาใครแฮะ ทำไมในฝันถึงกล้าขนาดนั้นก็ไม่รู้ )
หลวงปู่ๆมาได้ไงครับเนี่ย ?!?
หลวงปู่ๆ หายไปไหนมาตั้งนานอะครับ ?!? (ในฝันอย่างกับเคยเจอหลวงปู่มาก่อนอย่างนั้นแหละ)
หลวงปู่ๆ จะกลับมาอีกเมื่อไหร่อะครับ ?!?
หลวงปู่ได้แต่อมยิ้ม ไม่มีเสียตอบอะไรมาจากท่าน
ท่านได้แต่ลูบหัว แล้วเหมือนส่งของอะไรมาให้ซักอย่าง
ช่วงนั้นจำได้แค่ว่า รู้สึกดีใจอย่างบอกไม่ถูก

แล้วเหตุการณ์หลังจากนั้นนึกอย่างไรก็ไม่ออก.....

แม้ว่าเราอาจจะกินมากแล้วจินตนาการไปไกลเอง
หรือ หลวงปู่ท่านอาจจะแวะมาเยี่ยม เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยมีโอกาสแวะไปกราบหลวงปู่

ผมก็มีความสุขอยากบอกไม่ถูกแล้ว
สำหรับลูกศิษย์หางแถวคนหนึ่งที่มีครูเหมือนกันนะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 12:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2013-8-13 22:04
"คำถามมากมายที่พรั่งพรูออกมา พร้อมกับการเข้าโผกอดหล ...

เป็นเรื่องเหลือเชื่อจริงๆครับพี่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 12:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-8-13 22:06
เพชรจะได้รับสิ่งที่เป็นมงคลชีวิต หลวงปู่ชื่นท่านเป ...

ขอบคุณคร๊าบ พี่จ๊อ
เป็นความฝันถึงหลวงปู่ที่ชัดเจนที่สุดจริงๆ ที่เคยฝันมา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 12:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-13 23:54
เคยฝันถึงหลวงปู่เหมือนกันครับ ครั้งแรกด้วย เมื่อไม่ ...

พี่หนู ฝันถึงหลวงปู่ อาจารย์ องค์พ่อบ่อยมาก
น่าอิจฉาจังคร๊าบบบ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 14:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-14 13:55
หลวงปู่ชื่นท่านคงมาตามหาเบี้ยใน

โอ่งน้ำมนต์เกษียร ...

เอ๋ หรือ หลวงปู่ชื่นจะยื่นเบี้ยมาให้นะครับ ฮ่าๆๆ
(ยังไม่เข็ด อิอิ)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-11 09:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฝันว่าไปเรียนศาสตร์อะไรแปลกๆ อยู่บ่อยๆ
ในฝันเหมือนเข้าใจเป็นอย่างดี
พอตื่นมาจำเนื้อหาไม่ได้เลย

มีครั้งหนึ่งอ่านหนังสือแล้วหลับไป มีเสียงสวดในฝัน
พอตื่นมาก็ยังมีเสียงนั้นอยู่ในหัว อีกซักพักหนึ่ง

รึว่าผมเริ่มจะเพี้ยนไปแว้วนะเนี่ย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-13 11:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-9-12 19:29
อ่านหนังสือแนวไหนครับ

หนังสือแนวพยากรณ์อะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-13 12:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2013-12-12 00:29
ผมเคยฝันถึงหลวงปู่ชื่นเมื่อประมาณสองปีที่แล้ว แต่ต ...

สุดยอดเลยคร๊าบบบ อนุโมทนาด้วยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-11 16:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อคืนฝันว่าอาจารย์พาไปเที่ยวอาณาจักรโบราณด้วยยยยคร๊าบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้