ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 61478
ตอบกลับ: 451
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-8-13 21:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพชรครับ ผมเคยฝันเหมือนกันเป๊ะเลยครับ แปลกมาก อ่านเรื่องเพชรแล้วเหมือนกำลังอ่านเรื่องฝันของตัวเอง ต่างกันตรงที่ผมไปพบหลวงปู่ ณ สถานที่แห่งหนึ่ง บทสนทนาเหมือนกันมาก โผเข้าไปกอดหลวงปู่เหมือนกันอีก ยังจำความรู้สึกได้ดี  แต่ของผมหลวงปู่มอบเหรียญสีทองและเงินมาให้อย่างละเหรียญ และพูดคำว่า ...
2#
โพสต์ 2013-8-13 22:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
"คำถามมากมายที่พรั่งพรูออกมา พร้อมกับการเข้าโผกอดหลวงปู่
หลวงปู่ๆมาได้ไงครับเนี่ย ?!?
หลวงปู่ๆ หายไปไหนมาตั้งนานอะครับ ?!? (ในฝันอย่างกับเคยเจอหลวงปู่มาก่อนอย่างนั้นแหละ)
หลวงปู่ๆ จะกลับมาอีกเมื่อไหร่อะครับ ?!?
หลวงปู่ได้แต่อมยิ้ม ไม่มีเสียตอบอะไรมาจากท่าน
ท่านได้แต่ลูบหัว แล้วเหมือนส่งของอะไรมาให้ซักอย่าง"

ที่กล่าวมาข้างบนเหมือนกันหมดเลย เรื่องนี้ไม่เคยคิดจะเล่าให้ใครฟัง และไม่ได้เล่าให้ใครฟังนอกจากคุณแม่ และอาจารย์สรายุทธด้วยความสงสัย ปกติไม่ค่อยเชื่อเรื่องความฝัน แต่อ่านเรื่องของเพชรแล้ว...
3#
โพสต์ 2013-8-19 13:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-14 12:45
พูดคำว่า......

อะไรครับ บอกได้ไหมครับ

ขออนุญาตไม่พูดถึงในรายละเอียดนะครับ เพราะมันคือความฝัน

เกี่ยวกับนิมิต "ที่เห็นนั้น เขาเห็นจริง แต่สิ่งที่ถูกเห็น ไม่จริง"  ... หลวงปู่ดูลย์ อตุโล  
4#
โพสต์ 2013-8-19 13:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้หมายความว่าไม่เชื่อในความฝันนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจริงหรือไม่เท่านั้นเอง เลยป่วยการณ์ที่จะไปครุ่นคิดถึงสิ่งที่ฝันมากนัก แค่ได้มีโอกาสกอดหลวงปู่ในฝันก็ถือเป็นมงคลแก่ตัวเองแล้วครับ ที่แปลกใจคือทำไมลักษณะการฝันคล้ายกับน้องเพชรมาก หรือสิ่งที่เราทั้งคู่ปฏิบัติต่อหลวงปู่ในฝัน คือความรู้สึกในส่วนลึกที่ลูกศิษย์หลวงปู่มีเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้