ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูปภาพหลวงปู่ชื่น..เพียงใบเดียว

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-5-5 09:44
หลายครั้ง เวลาผมไม่สบายใจ ก็ไปนั่งจุ้มปุ๊กพิมพัมกับ ...

มีคำนึงที่พี่อาท เคยบอกกับผมว่า...

"ครูบาอาจารย์ก้อเหมือนพ่อเหมือนแม่เรา  ท่านดูแลเราเหมือนลูกคนหนึ่ง ถ้าเราไปห้อยพระอื่น  ก้อเหมือน ไปอยู๋กับพ่อแม่คนอื่น  เค้าจะรักเรา ดูแลเรา เท่าลูกตัวเค้าเองมั้ย???? พ่อแม่เรานี่แหล่ะรักเราที่สุดแล้ว...."

นี่อาจจะเปนเหตผลที่ ผมห้อยพระที่อื่นไม่ขึ้นเลย จนได้มาเจอกับ หลวงปู่ชื่น.....  ครูบาอาจารย์ที่แท้จริง พ่อแม่ที่แท้จริง......
หลวงปู่ชื่นไม่เคยทิ้งผม ยืนยันเลย ท่านยังวนเวียนอยู่กับพวกเรานี่แหล่ะ
หลายครั้ง เวลาผมไม่สบายใจ ก็ไปนั่งจุ้มปุ๊กพิมพัมกับหลวงปู่ กับพานครู ก็สุดจะรู้ว่าคำของผมไปถึงหลวงปู่บ้างไหม แต่ผมเชื่ออย่าง หลวงปู่และอาจารย์ ท่านคอยสอดส่องดูแลศิษย์เสมอ
ขอเพียงมีศรัทธา และไม่เกินกรรม หลวงปู่ท่านจะช่วยเราเสมอ
ด้วยศรัทธาที่มั่นคง..
อะไรก็ศักดิ์สิทธิ์..
สำเร็จได้ดังหวังครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้