Baan Jompra

ชื่อกระทู้: อิทธิฤทธิ์บารมีหลวงปู่และดวงตราอาถรรพ์ [สั่งพิมพ์]

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-3-27 23:25
ชื่อกระทู้: อิทธิฤทธิ์บารมีหลวงปู่และดวงตราอาถรรพ์
ประสบการณ์ของคุณ phoophar

เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นวันที่ 20 มิถุนายน 2553 และเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆครับ เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณปลายปี 2552 ผมได้เช่าพระจากคุณจ๊อมาโดยพระที่ผมเช่าก็คือ ดวงตราอาถรรพ์ 3 เนื้อครับ โดยเมื่อผมเช่ามาแล้วแม่บ้านที่โรงงานก็ได้ขอแบ่งจากผมไป 1 องค์ ซึ่งตลอดเวลาที่ผ่านมาแม่บ้านที่โรงงานก็ได้พกดวงตราอาถรรพ์ตลอด เพราะแกว่าพกแล้วดี อารธนาอะไรก็ได้ สมความปราถนา จวบจนเย็นวันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน 2553 ซึ่งเป็นวันหยุด แม่บ้านแกอยู่ที่บ้านครับ แกเล่าให้ผมฟังว่าเวลาประมาณ 17.00 น. แกกำลังนั่งดูทีวีอยู่ที่บ้าน สักพักแกได้ยินเสียงร้องจากพี่สาวของแกให้รีบมาช่วยหน่อย แกจึงรีบวิ่งไปที่บ้านของพี่สาวของแกซึ่งบ้านนั้นอยู่ติดกัน เมื่อแกวิ่งไปถึงบ้านพี่สาว สิ่งแรกที่แม่บ้านผมเห็นก็คือญาติของแกซึ่งเป็นผู้หญิงกำลังนอนอยู่กับพื้น แกจึงถามพี่สาวของแกว่าเกิดอะไรขึ้นหรอ ทางพี่สาวของแม่บ้านผมก็ตอบว่าญาติของแกซึ่งอยู่อีกหมู่บ้านนึงขับรถมาหา เพื่อมาหาคนไปเก็บบัวที่นาบัว แต่ยังหาคนไม่ได้จึงมานั่งคุยกับพี่สาวของแม่บ้านผม ทางพี่สาวของแม่บ้านผมก็บอกว่าไหนๆมาแล้วให้ไปไหว้ศาลเจ้าปู่ที่อยู่ถัดจาก บ้านแกไปนิดหน่อยก่อน แต่ญาติของแกคนนี้ไม่ยอมไปทำตาขวางๆ ทางพี่สาวของแม่บ้านผมจึงขะยั้นขะยอให้ไปไหว้ พร้อมกับเตรียมธูปเทียนไว้ให้ พอเดินไปถึงศาลเจ้าปู่ ทางพี่สาวของแม่บ้านผมก็จุดธูปเทียนให้แก่ญาติของแก ขณะที่ญาติของแกกำลังไหว้ศาลเจ้าปู่อยู่นั่นญาติของแกก็ล้มลงฟุบหน้าไปเลย ทางพี่สาวของแม่บ้านผมก็เลยพยุงญาติของแกกลับมาที่บ้านของพี่สาวแม่บ้านผม โดยไม่รู้ว่าญาติของแกเป็นอะไร ขณะที่แม่บ้านของผมกำลังถามเหตุการณ์อยู่นั้น ญาติของแกที่กำลังนอนฟุบอยู่มีอาการเกร็ง และตาจะขวางๆเหมือนคนโดนผีเข้า ทั้งพี่สาวของแม่บ้านและแม่บ้านของผมได้ช่วยกันจับไว้ จวบจนชักจะเริ่มจับกันไม่ไหวเพราะญาติของแกเริ่มดิ้นแรงมากขึ้น ทางพี่สาวแม่บ้านก็ได้บอกกับแม่บ้านของผมว่า มึงมีของดีอะไรบ้างว๊ะรีบไปเอามาหน่อยเร็ว แม่บ้านผมได้รีบวิ่งกลับมาที่บ้านและตรงไปยังที่หิ้งพระทันที พร้อมกับหยิบดวงตราอาถรรพ์พร้อมทั้งพูดว่า หลวงปู่ชื่นและดวงตราอาถรรพ์ลูกไม่ค่อยมีเวลามากได้โปรดมาช่วยลูกด้วย แล้วแม่บ้านก็รีบวิ่งกลับไปที่บ้านพี่สาวของแก เมื่อแกไปถึงอาการญาติของแกก็ยังคงเกร็งและตาขวางๆพร้อมกับมีเสียงหัวเราะ จากการเล่าของแม่บ้านผมเล่าต่อว่า แกไม่รอช้าครับแกรีบเอาดวงตราอาถรรพ์แตะไปที่ร่างของญาติของแก ทุกครั้งที่แกแตะลงไปจะได้ยินเสียงร้องออกมาทุกครั้ง แม่บ้านผมก็เลยถามว่า มึงเป็นใครมาจากไหนมาเข้าร่างเค้าทำไม ญาติของแกไม่ตอบ ได้แต่ทำตาขวางพร้อมกับบอกว่า กูไม่กลัวมึงหลอก แม่บ้านผมไม่รอช้าครับรีบแตะไปตามร่างกายของญาติของแกอีก และก็ได้ยินเสียงร้องทุกครั้งที่ดวงตราอาถรรพ์โดนร่างกาย แม่บ้านผมถามต่อ อีกว่า มึงจะออกไม่ออกถ้าไม่ออกมึงเจ็บตัวแน่ รีบออกไปซะ สุดท้ายแกเลยตัดสินใจเอาดวงตราอาถรรพ์กดไว้ที่หน้าเลยครับ คราวนี้แกเล่าให้ผมฟังว่าได้ผลครับ ร่างนั้นมีอาการกระตุกๆเกร็ง แล้วสักพักก็นิ่งไปครับ พอสักครู่ญาติของแกก็เริ่มรู้สึกตัว ทั้งพี่สาวแม่บ้านและแม่บ้านผมจึงพาญาติของแกเข้าไปในบ้าน พร้อมกับนั่งคุยถึงเรื่องที่เกิดขึ้นและเล่าเหตุการณ์ต่างๆให้ญาติแกฟัง ซึ่งญาติแกบอกว่ารู้สึกวูปไปและก็จำอะไรไม่ได้เลย แม่บ้านผมยังเล่าต่ออีกว่าถ้าวันนั้นไม่มีดวงตราอาถรรพ์และหลวงปู่ช่วยแกคง จะแย่แน่ๆ เพราะว่าวันนั้นที่บ้านแกและพี่สาวแกไม่มีใครอยู่เลย แกจึงนำเรื่องที่แกประสบกับตัวจริงๆ มาเล่าให้ผมฟัง ผมจึงมาเล่าให้พี่น้องทุกท่านได้รู้ถึงอิทธิฤทธิ์ของหลวงปู่และดวงตราอาถรรพ์ครับ ซึ่งบางทีอาจจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ ขอบคุณครับ

โดย: ma-ii    เวลา: 2013-4-30 16:48
ผ่านมาประมาณ 2 เดือนหละครับ  เรื่องมีอยู่ว่า มีคนรู้จักกันไปเช่าบ้านเค้าอยู่
ได้ของแถมมาด้วย  เป็นเจ้าของบ้านผู้ชายตายไปแล้ว...แถมขี้หวงอีกตะหาก
ทุก ๆ คืนวันโกนก่อนจะถึงวันพระ  จะมีเรื่องราวแปลก ๆ เกิดขึ้น  เช่น เสียงเคาะ
โน่นเคาะนี่...เคาะประตู  เดินไปเปิดดูก็ไม่มีใคร....ว้า...ไม่หนุกเลยเนาะ

บ้านหลังนี้แบ่งให้เช่าหลายห้องครับ  ห้องอื่นทยอยย้ายหนีไปหมดแระเหลือคน
รู้จักนี่แหละที่ไม่ยอมย้าย  เพราะจำเดิมเป็นคนไม่กลัวผีทั้งผัว-เมีย  พอโดนเคาะ
บ่อย ๆ เข้าประสาทชักจะกลับ  จะย้ายบ้านก็หาทำเลที่ต้องการไม่ได้  ขนาดหมา
ที่่ไปอยู่ด้วยยังโดนหลอก....จนตัวสั่น

เจ้าของบ้านผู้หญิงบอกไม่รู้ไม่เห็น...ฉันไม่เคยเจอเลยหลับเป็นตายนะ
จากไม่เคยสวดมนต์...เริ่มสวดแล้วครับ  แต่ผีไม่กลัวยังมาตามนัดเหมือนเดิม
ผมนึกอยู่นานจะออกไม้ไหนดี  ลองขุดกระทู้เก่า ๆ ขึ้นมาก็เห็นประสบการณ์ของดวง
ตราอาถรรพ์นี่หละ  ถูกสเปคที่สุด  ...มีเยอะกะเก็บไว้แก้ฮวงจุ้ยที่บ้าน  ยกจบ
เหนือศีรษะอธิษฐานบอกหลวงปู่ ช่วยคนทำมาหากินหน่อยครับ  เจรจากับเจ้าของบ้าน
คนเดิมเค้าก็พอครับ  ต่างคนต่างผีต่างอยู่กันไป...ผู้เช่าก็ทำบุญให้จนไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

ผ่านไปเกือบ 2 เดือน....เงียบสงบปกติดี  ร่ำ ๆ จะขอคืนปรากฎว่าพาหลานมาอยู่ด้วย
หลานตัวดี อยากได้ความเป็นส่วนตัว  ขึ้นไปนอนบนชั้นลอยที่นอนเจ้าของเดิมเค้า...แถมยัง
เอาสมุดในตู้เค้ามาเขียนเล่นอีกตะหาก...โดยที่สองผัว-เมียไม่รู้  แถมยังตายใจเพราะเงียบไป
ตั้ง  2  เดือนแล้วนินา  ไม่กล้าบอกกลัวหลานจะกลัว   สุดท้ายตื่นมาคืนนึง...เอ๊ะ! ใครนอนอยู่
ข้างกาย...ตกใจ...เพราะไม่รู้ตัว  เปิดไฟมาดูกลายเป็นหลานตัวดี  โดนเจ้าของที่ไล่ลงมา
ต้องถามไถ่กันยกใหญ่ถึงรู้สาเหตุ...ต้องบอกให้เอาสมุดไปคืนเสียดี ๆ ทีหน้าทีหลัง
อย่าทำอย่างงี้อีก....งุงิงุงิ

อดได้ดวงตราคืนไปตามระเบียบ...ว่าแร้วก้อกางมุ้งรอดูต่อปาย

โดย: Metha    เวลา: 2013-4-30 23:58
ห้อยคอแก้ดวงตกก็ดีน่ะครับ
โดย: ยักษา    เวลา: 2013-5-14 14:19
ยืนยันอีกเสียงครับ สำหรับชิ้นนี้ของหลวงปู่ _/\_
โดย: รามเทพ    เวลา: 2013-6-14 06:29
ของจริง ครับ
โดย: morntanti    เวลา: 2013-6-14 07:19
ยืนยันอีกเสียง....ว่าเมื่อใดรู้สึกว่าชีวิตวุ่นวายมีแต่เรื่องทำให้ไม่สบายใจทำอะไรดูติดๆขัดๆไปหมด ...ดวงตาอาถรรพ์...นี่หละ
โดย: kittiphob    เวลา: 2013-6-14 12:53
ยืนยันครับ หากช่วงปกติแล้ว แขวนไว้จุดสูงสุดของบ้านหรือห้องพัก ที่เราเอื้อมถึง (เช่น บ้านพัก 2 ชั้น ให้แขวนไว้ชั้นบน ภายในตัวบ้านหรือนอกบ้านก็ได้) จะปรับแก้ฮวงจุ้ยไม่ดีทุก ๆ ด้าน สิ่งที่ดีจะหลั่งไหลเข้ามาที่บ้านของเรา ครอบครัวจะร่มเย็นเป็นสุขดีมาก
พอรู้สึกว่าช่วงนี้สะดุดติดขัดก็เอามาแขวนคอใส่ต่ออีกได้ หรือหามาอีกองค์ไว้สำหรับใส่แขวนคอครับ

โดย: ma-ii    เวลา: 2013-8-1 15:32
เล่าเพิ่มเติมอีกซักเล็กน้อย...ประมาณสองวันก่อนผัว-เมียเห็นว่าเงียบสงบดี(อีกแร้ววว)
ก็ทำการปลดดวงตราอาถรรพ์ที่ห้อยไว้  ตั้งใจว่าพรุ่งนี้จะเอามาคืนเจ้าของเพราะนึกเอา
เองว่า...นานแระ...เค้าคงไปเกิดแล้วกระมัง???

ผัวก้อเดินไปปลดจากกลางบ้านมาเก็บไว้ใส่ในตะกร้าเงิน  ตั้งใจจะคืนให้พรุ่งนี้เช้า
ไม่ทันนานนัก  ก็มีเสียงเคาะกาละมัง,ถ้วยชาม ที่ล้างวางเอาไว้อยู่นอกบ้าน  เสียง
ดังเหมือนมีใครมาเคาะเล่น  หลาย ๆ ครั้ง  ....จากประสบการณ์ที่เคยมีไม่ต้องทำ
การออกไปท้าพิสูจน์ให้ปวดใจ  ทั้งคู่รีบตัดสินใจเอาดวงตราอาถรรพ์ของหลวงปู่
กลับไปแขวนไว้ดังเดิม

อดได้คืนตามระเบียบด้วยประการหละฉนี้
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-8-1 15:35
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 15:32
เล่าเพิ่มเติมอีกซักเล็กน้อย...ประมาณสองวันก่อนผัว-เม ...

ให้เค้าไปเลยเหอะพี่ใหม่
โดย: assava    เวลา: 2013-8-1 15:50
สุดยอดวัตถุมงคลของหลวงปู่ครับ
โดย: ma-ii    เวลา: 2013-8-1 22:45
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 15:35
ให้เค้าไปเลยเหอะพี่ใหม่

แหม....พี่หนูครับ....ผมเห็นเค้าห้อยพระหลายองค์ไม่เห็นช่วยอะไร?
ถ้าคนที่เค้ามีศรัทธาไม่เอาไปทิ้งๆ ขว้างๆ ก้ออยากจะให้อยู่นาค๊าบ

แต่ก้อทำให้ผมรู้ขึ้นมาอย่างหนึ่งว่า "พระทุกองค์ของหลวงปู่ชื่น
ที่พวกเราเหล่าคศช.ศรัทธานั้นมีความศักดิ์สิทธิ์จริงแม้มูลค่านิยมทางโลกจะเพียง
หลักร้อยหลักพันต้นๆ แต่ก้อเป็นที่พึ่งทางใจให้พวกเราได้อย่างแท้จริงโดยไม่เลือก
ชนชั้นวรรณะ

พี่หนูอย่ามัวแต่มองข้ามไปนะครับ. ดวงตราอาถรรพ์เอย,ขุนแผนชมตลาดเอย,ขุน
แผนสะกดทัพเอย,ยอดขุนพลเอย....ม่ายต้องมีตะกรุดเสริมหรอกครับผมแจกให้คน
ไปลองใช้ดูหลายคนแล้วมีประสบการณ์เห็นชัดๆ หลายต่อหลายครั้งแตกต่างกันไป
ตามเจตนาของหลวงปู่ที่ได้ปลุกเศกพระนั้นๆ....ช่วงนี้ถ้ามีเวลาว่างก้อมักจะตามเก็บ
พระรุ่นราคาไม่แรงนี่หละครับ....ก้อใช้แล้วเห็นผลเหมือนกันอ่ะ!
โดย: anndew    เวลา: 2013-8-14 14:07
ผมก็เคยเอาไปแก้ฮวงจุ้ยบ้านครับ_ได้ผลดีมากๆครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-8-14 14:11
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 22:45
แหม....พี่หนูครับ....ผมเห็นเค้าห้อยพระหลายองค์ไม่เห็น ...

โดย: Reechin    เวลา: 2013-8-14 14:25
ถ้าแขวนไว้หน้าบ้าน กุมาร บรรพบุรุษ ปู่ ย่า ตา ยาย จะเข้าบ้านเราได้มั้ยครับ หรือต้องขอเป็นกรณีพิเศษ
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-1 08:43
แขวนไว้ที่หน้าต่างห้องนอนหนึ่งลูก มั่นใจสุดๆ

โดย: Metha    เวลา: 2014-10-9 21:12
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-1 08:43
แขวนไว้ที่หน้าต่างห้องนอนหนึ่งลูก มั่นใจสุดๆ
...

ระวังหายน่ะ...ของดีหายาก
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-9 21:28
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-9 21:12
ระวังหายน่ะ...ของดีหายาก

อยู่ในหน้าต่าง ดูแลอย่างดี
โดย: matmee2550    เวลา: 2014-10-9 22:59
เยี่ยมๆๆๆๆๆฟ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-10-10 11:06
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-9 21:28

หน้าต่างบานไหน ทิศไหนครับ
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-10 11:56
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-9 21:28

โดย: majoy    เวลา: 2014-10-11 07:08
ดวงตราฯ ขาดสีแดงหล่ะ เพิ่งรู้ตัว
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-12 03:18
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 07:08
ดวงตราฯ ขาดสีแดงหล่ะ เพิ่งรู้ตัว

มีแค่ตะกรุตทองคำสี่ดอก องค์เดี่ยวอ่ะครับ
สงสัยต้องรีบสะสมแล้ว
โดย: morntanti    เวลา: 2014-10-12 07:06
เข้ามาบอกเผื่อใครสนใจ เห็นในเวปประมูลชื่อดัง มีปล่อย ดวงตาอาถรรพ์ตะกรุด ๔ ดอก อยู่นะครับ ...แต่คงต้องสู้ราคาหน่อย....ส่วนผมมีแค่ เนื้อธรรมดาไม่มีตะกรุดก็สุดๆแล้ว....
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-12 10:34
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 03:18
มีแค่ตะกรุตทองคำสี่ดอก องค์เดี่ยวอ่ะครับ
สงสัยต้อง ...

เดี๋ยวหาสามสีไปแลก หมั่นไส้ ชิชิชิช
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2014-10-12 19:13
ตอนนั้นมีครบสามสี และตะกรุดสี่ดอก หลายเดือนก่อน แม่ของลูกน้องเก่ามีปัลหาเรื่องเจ้ากรรมนายเวรตามทวงหนี้ ฟังแล้วน่าสงสารมาก เลยให้ไปองค์หนึ่ง องค์ตะกรุดสี่ดอกให้น้องชายไว้ป้องกันพวกของไม่ดี เพราะไปทำงานเขตคนเล่นของ
โดย: majoy    เวลา: 2014-10-12 21:03
อนุโมทนาครับ
โดย: morntanti    เวลา: 2014-10-12 23:06
ธุลีดิน ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 19:13
ตอนนั้นมีครบสามสี และตะกรุดสี่ดอก หลายเดือนก่อน แม่ ...

ช่วยเหลือผู้เดือดร้อนย่อมได้บุญ ถือว่าเป็นการเผยแผ่บรามีองค์พ่อและหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ...
ทานใดให้ไปด้วยจิตบริสุทธิทานนั้นย่อมได้คืนมาร้อยเท่าพันทวี...สาธุ
โดย: Metha    เวลา: 2014-10-13 09:14
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-12 10:34
เดี๋ยวหาสามสีไปแลก หมั่นไส้ ชิชิชิช ...

น้องมีแค่องค์เดี่ยวขอเก็บไว้เองเถอะ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-10-13 11:17
มีครบทุกสีนะ แต่ก็ยังอยากมีอีก
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-27 06:46
ยังคงแขวนที่หน้าต่างคุ้มครองบ้าน
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-11-27 11:26
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 06:46
ยังคงแขวนที่หน้าต่างคุ้มครองบ้าน

หน้าต่างบานไหนครับ ทิศไหน ฝั่งไหน บ้านอยู่แถวไหนครับ
โดย: majoy    เวลา: 2014-11-29 06:58
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 11:26
หน้าต่างบานไหนครับ ทิศไหน ฝั่งไหน บ้านอยู่แถวไหนคร ...

โดย: ธี    เวลา: 2014-11-30 21:27
ผมแขวนไว้หน้าบ้านองค์หนึ่ง(ในบ้านครับกลัวหาย) และห้อยคอองค์หนึ่ง ก็รุ้สึกได้ว่า ดีครับชีวิตไม่วุ่นวาย ปกติสุข เรื่องที่ว่า ผีบรรพบุรุษเข้าได้หรือเปล่า..ก็ส่งสัยครับ ถ้าเป็นเทวดาก็ไม่นาจะมีปัญหา
โดย: majoy    เวลา: 2014-12-1 06:36
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-30 21:27
ผมแขวนไว้หน้าบ้านองค์หนึ่ง(ในบ้านครับกลัวหาย) และห้ ...

ความปกตืสุขเป็นของมีค่าครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-1 11:17
ที่บ้าน ตจว. บูชาไว้องค์นึง เมื่อก่อนชอบมีเสียงแปลกๆ และเสียงเรียกกลางดึก เลยให้แม่ไปบูชา หลังจากนั้นเสียงเรียกแปลกๆไม่ทราบที่มา ก็เงียบกริบจนทุกวันนี้
โดย: majoy    เวลา: 2014-12-3 07:10
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-1 11:17
ที่บ้าน ตจว. บูชาไว้องค์นึง เมื่อก่อนชอบมีเสียงแปลกๆ ...

แสดงว่าของไม่ดี สาธุ บารมีท่านปกปักษ์และปัดเป่าไปแล้ว
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-3 10:27
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-3 07:10
แสดงว่าของไม่ดี สาธุ บารมีท่านปกปักษ์และปัดเป่าไปแ ...

บารมีหลวงปู่ บารมีองค์พ่อท่านมากมายจริงๆครับ สาธุ
โดย: majoy    เวลา: 2014-12-4 07:53
จริงครับ สุดๆ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-4 10:18
เด็ดขาดจริงๆครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-3-12 23:20
ประสบการณ์มากมาย ล่าสุดมาให้อ่านวนกระทู้บูชาครู หาอ่านได้ครับ สุดๆ จนผมกลัวเลย
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-3-13 08:57
สุดยอดประสบการณ์
โดย: BKSK    เวลา: 2015-3-13 09:18
ดวงตราอาถรรพ์ ผมก็เช่าจากทางศูนย์จอมพระไป 1 องค์ ครับ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหากับ กรุงมารทองที่เลี้ยงไว้หรือเปล่าครับ
กุมารทองที่เลี้ยงไว้มีทั้งกุมารทองสายเทพ, สายพราย (กึ่งเทพกึ่งพราย)
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-3-13 09:20
อธิษฐานบอกหลวงปู่ครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร
โดย: assava    เวลา: 2015-3-13 16:07
ไม่มีปัญหาอะไรครับ บ้านผมกุมารเต็มบ้านเลย  ดวงตราอาถรรพ์ผมก็ต้องมี (สุดยอดของหลวงปุ่ชิ้นหนึ่งเลยนะ ไม่มีไว้ไม่ได้หรอก)  
โดย: Pee    เวลา: 2015-6-19 09:17
กรอบกันน้ำ พลาสติก ยุบตัวลงทั้งสองด้านเลย
โดย: majoy    เวลา: 2015-6-29 07:21
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-19 09:17
กรอบกันน้ำ พลาสติก ยุบตัวลงทั้งสองด้านเลย

ของผมเคยหดตัวจนแตกมาแล้ว ดีที่เนื้อพระแกร่งเลยไม่เป็นไร ระวังนะครับ กลัวแตกถึงองค์พระ

ตอนกรอบแตก ลูกสาวผมฝันถึง เลยเอามาดู เพราะไว้ตรงหน้าต่างห้องนอนเพื่อคุ้มครอง
โดย: Metha    เวลา: 2018-1-19 12:53
ดวงตราอาถรรพ์ บูชาไว้เถอะครับ
รับรองว่าของดีแน่นอนครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2018-4-27 09:11
นี่ยังอยากได้เพิ่มอยู่เลย แต่คงหายากแล้ว
โดย: majoy    เวลา: 2018-6-5 07:49
ทุกวันนี้แขวนดวงตราอาถรรพ์ฯ อีกเส้นแขวน เหรียญจ้าวอาถรรพ์

โดย: Nujeab    เวลา: 2018-6-5 16:54
majoy ตอบกลับเมื่อ 2018-6-5 07:49
ทุกวันนี้แขวนดวงตราอาถรรพ์ฯ อีกเส้นแขวน เหรียญจ้าวอาถรรพ์

โดย: Tim    เวลา: 2023-9-10 07:39
ใครอาจจะไม่เข้าใจ ...คุ้มดวงทางใช้ชีวิตและการเมืองโดยยิ่งยวดขอให้จริงใจให้หมู่ชวนประขา ใครเดินการเมืองมาถามผมได้ครับ..นอกนั้นล้วนขอให้ดำเนินสัมมาทิฐิทิกัน อย่าทรยศ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
โดย: touch-578    เวลา: 2023-9-21 17:20
>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<

>>ครูบาอาจารย์ที่เองนับถือ  ยังเก่งกว่ากูอีก<<

เพื่อเผยแผ่...น้อมนำมา...บูชา พระคุณครูบาอาจารย์
พระเดชพระคุณองค์หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ แห่งวัดตาอี  อ.บ้านกรวด จ.บุรีรัมย์
         เป็นเรื่องราวของศิษยานุศิษย์  ท่านหนึ่งเป็นผู้มีผู้ศรัทธาต่อพระเดชพระคุณ  ล.ป.ชื่น ติคญาโณ   ได้ฤกดิ์ออกรถยนต์ใหม่และก็ได้เดินทางไปให้พระมีชื่อเสียงรูปหนึ่งใน จ.สุรินทร์    เจิมรถให้ ตามคำแนะนำของญาติๆ  ระหว่างไปถึงทางญาติก็ให้  พระท่านดูดวง   ทำนายทายทักให้   ก็แม่นยำราวกับมีตาทิพย์     จนมาถึงชายเจ้าของรถ  พอตรวจดวงชะตา.ดูท่านอึดอัด และไม่สามารถตรวจดวงชะตาให้ได้
ท่านว่า... "ดูไม่ได้"
พอชายดั่งกล่าวลุกขึ้น   ท่านถามว่า "เองแขวนพระอะไร ??? "
ชาย ตอบว่า....."ดวงตราอาถรรพ์ ของ ล.ป.ชื่นครับ"
       ท่านว่าถึงกับกล่าวว่า..... "พระองค์นี้เก่งมากนะ ไม่ใช่เก่งธรรมดา   เก่งมากๆ เลยที่เดียว  หาพระเก่งแบบท่านหายากมากนะ ให้บูชาดีๆ ให้เคารพในครูบาอาจารย์ จะเจริญรุ่งเรือง "

หลังจากนั้น ท่านเดินไปที่รถ จะทำพิธีเติมรถให้ พอขึ้นไปนั่งในรถเห็นพระองค์หนึ้งแขวนไว้ที่กระจกมองหลัง   ท่านถามว่า.... "พระอะไร ?"
ชายตอบว่า.... "พระอาถรรพ์ธมครับ   ท่าน อ.สรายุทธ ศิษย์เอก ล.ป.ชื่น  และท่านยังเป็น ครูบาอาจารย์ของกระผมด้วย    ท่านเป็นคนสร้างครับ ? "

ปรากฎว่า.ท่านเดินลงจากรถไม่เจิมให้เลย   ท่านว่า...  "ครูบาอาจารย์ที่เองนับถือเก่งกว่า กูอีก"
เรื่องราวที่ศิษยานุศิษย์ได้ประสพบเจอมา
ประมาณนี้ครับ

*บันทึกไว้เพื่อบูชาครู*
>หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ >อิติฤทธิชื่น
>ใครเป็นศิษย์นี่นี่ไม่ให้อด

.....เหล่าสานุศิษย์   หลวงปู่ชื่น  ติคญาโณ
ผู้เผยแพร่ น้อมนำมา...เพื่อบูชา ครูบาอาจารย์

( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://www.baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2