Baan Jompra

ชื่อกระทู้: รีวิว แสนตรีเวทย์ [สั่งพิมพ์]

โดย: Pee    เวลา: 2015-4-5 22:22
ชื่อกระทู้: รีวิว แสนตรีเวทย์
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2016-11-15 00:00

โดย: Metha    เวลา: 2015-4-6 02:29

ดีจริงๆๆครับ...
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-6 06:54
พิธีวันเสาร์ สุดๆ มากๆ เมื่อนำมาประกอบการใช้ ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ตอนนี้ที่จับได้คือ

"ใกล้ชิด สนิทสนม มึนงง จ๊ะหนา เจรจาพาทีช่างดีงาม มึงรู้จักกรูนานมิเห็นเคยคุย"

อันนี้ทั้งหญิงชายครับ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-6 07:30
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 06:54
พิธีวันเสาร์ สุดๆ มากๆ เมื่อนำมาประกอบการใช้ ขุนแผนแ ...

ไม่ได้เอาไปประกอบพิธีเพิ่ม เมื่อวันเสาร์จะเป็นไรไหมครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-6 07:35
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 07:30
ไม่ได้เอาไปประกอบพิธีเพิ่ม เมื่อวันเสาร์จะเป็นไรไหมครับ

เต็มอยู่แล้วมังครับ เอามาร่วมเพื่อสทโภชน์ ฤกษ์ดี ของไม่ถึงจริงดีจริง จะหลุดไปจากสำนักได้ไง
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-6 08:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-6 08:23
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 07:46
เสน่ห์ลุ่มหลงโชคลาภ

ของสายอาจารย์กับหลวงปู่นี่เมตตานำนะครับ

แต่เอาจริงๆ คุ้มครองก็มี ท่านลงไว้ให้แล้ว อย่าคิดว่ามีเพียงเสน่ห์ มนต์หลายๆ ถูกบรรจุลงในของๆ ท่าน เช่น มนต์โคซ่อนลูก มนต์ประกาฬ (ในล็อกเก็ตเพชรกลับ) ฯลฯ
บางครั้ง เราไม่รู้ ก็เหมาเอาตามชื่อรุ่น ตามระดับปัญญาเราเองว่ามีแต่แบบนั้น แบบนี้ พอเชื่อว่ามีแต่แบบนั้น จิตมันก็มุ่งไปแต่แบบนั้น เมื่อจิตนำ อิทธิคุณจึงออกตามจริตของจิต

หลายๆ ชิ้น สุดยอดกว่าคำว่าโชคลาภหรือเสน่ห์ เช่น เพชรกลับ ไม่ได้มีแต่โภคทรัพย์ แต่มีกระทั่งบทคุ้มครอง ป้องกัน แม้กระทั่งสะท้อนกลับ ซึ่งผมประสบมาแล้วจึงกล้าพูด เรียกว่า อีกฝ่ายเน่าสนิทเลย

ขุนแผนชมตลาด ที่คนเขาว่าเสน่ห์ดีมากมาย เข้าสังคมเด่น ก็ช่วยชีวิตทหารที่บูชาติดตัว ณ 3จังหวัด ชายแดนใต้ จากระเบิดชุดใหญ่มาแล้ว

ผมถึงได้ตกหลุมรักวัตถุมงคลของหลวงปู่ ของอาจารย์ ทั้งๆ ที่มีของดังๆ ที่ตลาดนิยมอยู่บ้าง

กระทั่งหนุมาน ผมลองวางจิตอารธนาแบบต่างกัน ให้พี่ท่านเดิมจับ ยังออกแนวไม่เหมือนกัน

ยินดีด้วยครับที่ได้รับประสบการณ์ดีๆ มาร่วมกันศึกษาและค้นหาต่อไปครับ เมตตา หลายครั้ง นำมาซึ่งโชคลาภและความก้าวหน้า

ผิดพลาดในคำหรือประโยคใด กราบขอขมาหลวงปู่และอาจารย์ด้วยครับ

โดย: Pee    เวลา: 2015-4-6 08:58
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-6 09:06
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:20
ของสายอาจารย์กับหลวงปู่นี่เมตตานำนะครับ

แต่เอาจริ ...

ขอบคุณครับ เข้าใจเลยครับ มิน่าแหละ ของผมใช้ส่วนมาก เสน่ห์มา90%เลย ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-6 09:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-6 09:19
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:58
ขอบคุณครับ เข้าใจเลยครับ มิน่าแหละ ของผมใช้ส่วนมาก เสน่ห์มา90%เลย ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

ที่สุดแล้วตามแต่จริตนะครับ อย่างเช่น ใส่ของแล้วออกแนวเสน่ห์สาวมอง คือถ้าเราไม่มองสาว จะรู้ได้ไงว่าเค้ามอง แสดงว่า จริตลึกๆ ของเราออกแนว ลั้นๆ ลา
ผมใช้หลายองค์ออกแนว ตบะ เดชะ  ตามจริตเวลาห้อยองค์นั้นๆ เช่น

เช่น ล็อกเก็ตเพชรกลับ องค์พ่อ พระราม คือเวลาแขวนแล้วรู้สึก มั่นใจ มีอำนาจ คุมลูกน้อง สั่งการ จะชอบออกแนวเด็ดขาด บางที แค่ตบไหล่ น้องๆ แอบแนวสะดุ้ง

โดย: thanakorn1    เวลา: 2015-4-6 20:09
ยังไม่ได้เอาเข้ากรอบเลย ช่างที่ทำหยุดไปซะแล้ว เลยต้องรอ ไม่อยากใส่ตลับปกติ กลัวความชื้นเข้าไปทำลายเนื้อพระ

โดย: Nujeab    เวลา: 2015-4-7 13:55
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:20

แต่เอาจริ ...

พุทธคุณครบทุกด้าน เมตตานำเด่น
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-8 17:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-8 17:55

วันนี้ไปธุระกับแสนตรีเวทย์มา  มีคนทักว่า ไปทำอะไรมาถึงดูดีจัง เขินเลยน้าาาาา แต่อาจเป็นไก่แก้วด้วยป่าวไม่รู้ แต่ที่รู้ คือชอบๆๆๆๆๆๆอ่ะครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-8 21:18
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-8 17:52
วันนี้ไปธุระกับแสนตรีเวทย์มา  มีคนทักว่า ไปทำอะไรมา ...

นั่น เห็นมะ จริตแนว ลั้นลา ได้พวกแล้ว เย้ๆๆ
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-11 08:32
มีอีกเรื่องที่ออกแนวคล้ายชมตลาด คือ พนักงานคิดเงินผิด สั่งชาแก้วธรรมดา เอารีฟิวให้ในราคาปกติ แถมดูมึนๆ งงๆ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-11 15:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-11 17:02
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-11 08:32
มีอีกเรื่องที่ออกแนวคล้ายชมตลาด คือ พนักงานคิดเงินผ ...

จริงครับของผมก็เจอ  คือ ของ250คิดผม200 ผมเลยทักเขาว่า คิดผิดแล้ว ถ้าผมไม่ทักเขาก็คิด ลผม200แหละครับ  ล่าสุดท่านให้เงินมาจำนวนหนึ่งเพียงพอค่าใช้จ่ายที่จำเป็นต้องใช้ด้วยครับ สุดๆเลยครับแสนตรีเวทย์
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-12 08:46
คุยถูกคอก็ใช่หยอก ช่างตัดผมสาว ยังคุยไม่เลิก ขนาดเดินออกจากร้าน ยังตามมาคุยอยู่จนต้องตัดบท
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-14 21:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-15 00:06

รีวิว ขุนแผนแสนตรีเวทย์ จากคุณแชมป์

-ตะกรุดทองคำ-
เนื้อกรรมการเนี่ยพลังโชคลาภที่มาจากไก่แก่แม่ปลาช่อนจะชัดกว่า และกระแสพระจะโปร่ง สว่าง กว้าง ทำให้เห็นผลเร็วและโดดเด่นจากในระยะไกล

-เนื้อผงพรายบายน-
ผมรู้สึกแต่แรกตอนเห็นพรายบายนว่าเป็นพลังสูงๆ จะบอกว่าพรายเหมือนจะฟังดูต่ำไป ต่อมาได้ยินว่าเป็นกระดูกเด็กก็แปลกใจนะ ว่ากระดูกเด็กกลายเป็นพลังสูงส่งขนาดนี้เชียวหรืิอ อารมณ์เหมือนเป็นพลังเทพที่มีบารมีซะมากกว่า กระแสแรงบรรเจิดเฉิดฉันมากตอนที่พวกเรามารื้อกล่องกัน ผมถึงกับต้องหลบไปอีกด้านของห้อง
ส่วนตัวผมว่าองค์นี้ยังงั้ยยังไงกระแสก็ไม่เหมือนรุ่นตะกรุดทอง2ดอกนะคับ

ใครเก็บได้ก็มีตัวเลือกเวลาจะนำออกไปแขวนใช้งานมากขึ้นคับเหมือนขุนแผนแขนอ่อน+ชมตลาด กระแสอื่นยังไม่ได้สัมผัส ไว้แขวนแล้วจะมาแชร์คับ

พรายบายนจะทำให้ชีวิตดีขึ้นราบรื่นและก้าวหน้าขึ้นคับ ถ้าจะให้ออกสเน่ห์มากๆอาจต้องอธิษฐานขอเอา ความมีสง่าราศีมีแบบขุนแผนรุ่นนี้นะคับ ไม่ใช่ไม่มี แต่คงเป็นเพราะเนื้อและผลจากพิธีทำให้ออกไปทางชีวิตก้าวหน้าเป็นหลักคับ

-เนื้อตัง (เนื้อเหมือนพรายบายน แก่สีผึ้งมาก ฝังตะกรุดเงิน-ทอง)-
กระแสออกไปทางสเน่ห์ชัดกว่า กระแสโปร่งแต่ก็หนืดเหมือนดึงให้คนอารมณ์ค้างคากับเรานานกว่า นึกถึงหรือหยุดที่เรานานขึ้น โชคลาภไว้ผมลองแขวนดูคับ แต่มหาสเน่ห์ค่อนข้างชัดนะคับ คนอาจจะเข้าหาเราเพราะเรื่องนี้เยอะหน่อยส่วนเนื้อกรรมการบารมีจะสูงกว่าขั้นนึงนะคับ คงเป็นเพราะตะกรุดที่เพิ่มลงไปถ้าจะพูดให้ง่าย เน้นสเน่ห์ก็เนื้อตัง
ถ้าจะเด่นๆเอาหลายอย่างก็เนื้อกรรมการ

แต่จะเอาการงานเอาโดดเด่นด้วย ก็กรรมการ สเน่ห์แบบขุนแผนเนื้อตังถือว่าลึกซึ้งกว่า
เนื้อกรรมการสเน่ห์สง่างาม เนื้อตังบางกรณีออกมาเป็นสเน่ห์ทางชู้สาวได้นะ

-----------------
แต่ถ้าจะเทียบรุ่นแสนตรีเวทย์กับมะรุม2เนี่ย แสนตรีเวทย์จะออกไปทางสะดุดตาและเฮฮามากกว่า
ในขณะที่มะรุมออกไปทางให้มีคนโคจรเข้ามาในชีวิตเรามากกว่า

แสนตรีเวทย์ถือว่ามีนวัตกรรมไปอีกขั้น อีกอย่างคือไก่แก่แม่ปลาช่อนขององค์กรรมการมีพลังความอุดมสมบูรณ์ชัดเจนมาก
-----------------
หมายเหตุ: นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผู้รีวิว และเป็นสิ่งที่รับรู้ได้เฉพาะบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

โดย: majoy    เวลา: 2015-4-15 00:08
ส่วนของผม สดๆ ร้อนๆ เมื่อเย็นนี้

ไปกินข้าวเย็นกับครอบครัว ขากลับ คุณแม่ที่ตัวสูงกว่าลูกสาวอายุ 10ขวบ ของผมนิดเดียว พร้อมลูกผมนั่งหลัง แต่ไหงรถหน้าลอยเลยหว่า แบบว่า หยั่งกับนั่งมาเต็มหลังรถ วันนี้พก แสนตรีเวทย์ตะกนุดทองคำไป สมแล้วที่รวมเนื้อทั้งหลายไว้หมดรวม
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-15 00:19
ประสบการณ์พี่มัดหมี่

เมื่อคืนประมาณสี่ทุ่มแล้วล่ะ.บุหรี่หมดเราก็เลยขับรถออกมาชื้อ    มาเจอด่านตรวจ.ตำรวจถามว่าจะไปไหนกันครับ เราก็ตอบว่าไปชื้อบุหรี่ ลืมบอกว่าเรา มาบ้านญาติที่นครนายก ตำรวจถามต่อว่าดื่มหรือป่าวครับ เราตอบว่าไม่ดื่มครับ ตำรวจบอกว่าแหมมาชื้อบุหรี่มากันเเยะเชียว.เชิญครับ

แล้วเราก็ขับจากมา แต่ตาก็อดมองกระจกหลังไม่ได้   สรุปตำรวจอาจเห็นว่ามากันหลายคน.ทั้งที่เรามาคนเดียว

โดย: Pee    เวลา: 2015-4-15 00:33
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-15 00:19
ประสบการณ์พี่มัดหมี่

แต่ละท่านถือว่า ไม่ธรรมดาจริงๆ

โดย: majoy    เวลา: 2015-4-15 00:36
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-15 00:33
แต่ละท่านถือว่า ไม่ธรรมดาจริงๆ

ถ้าออกแนวนี้ ผมว่าคุ้มครองมีแน่นอน ไม่ใช่แค่เสน่ห์เมตตา ชอบมากๆ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-15 00:38
ประสบการณ์ด้านโชคลาภก็มีนะ ก่อนสงกรานณ์กำลังขาดเงินจำนวนหนึ่งค่อนข้างจำเป็น แต่พอมีแสนตรีเวทย์ ท่านก็ให้เงินมาใช้จำนวนหนึ่ง พอแก้ขัดสนครับ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-15 00:42
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-15 00:36
ถ้าออกแนวนี้ ผมว่าคุ้มครองมีแน่นอน ไม่ใช่แค่เสน่ห์เมตตา ชอบมากๆ

มีเต็มครับ อย่างที่ผมเคยเล่าในตอนแรก  มีมอไซด์ขับปาดหน้าผมเหมือนจะเอาเรื่อง เพราะผมขับเลนส์ขวาแต่วิ่งช้าขวางทางพี่เขา(เดาเอาเองนะคือ เห็นว่าเขาจะมาหาเรื่องแหละครับ หมวกกันน็อคก็ไม่ใส่ ) แต่พอเขาหันมา แล้วเขาก็หันกลับไปเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-15 07:54
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-15 00:42
มีเต็มครับ อย่างที่ผมเคยเล่าในตอนแรก  มีมอไซด์ขับป ...

สุดยอดมากๆ รุ่นนี้

สมแล้วที่อาจารย์และคศช ตั้งใจกันเต็มที่ ทั้งมวลสารและพิธีกรรม
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-4-16 11:32
ประสบการณ์ร้อนแรงจริงๆครับ แสนตรีเวทย์
โดย: LightGuardian    เวลา: 2015-4-16 15:19
ขอบคุณคุณ Majoy ครับ อุตว่าช่วยก้อปมาลง
โดย: oustayutt    เวลา: 2015-4-16 15:47
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-14 21:46
รีวิว ขุนแผนแสนตรีเวทย์ จากคุณแชมป์

-ตะกรุดทองคำ-

โดย: majoy    เวลา: 2015-4-16 18:18
ล่าสุด พี่มัดหมี่ขอโชคลาภดู บอกจะใส่กรอบงามๆ ให้ พี่แกซัดสามตัวตรงบวกสองตัวล่างไปเรียบร้อย
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-4-16 18:43
แรงจริงๆ แรงแบบต่อเนื่อง
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-16 18:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-16 19:06

บ้านพี่มัดหมี่อยู่ไหน  ไปเที่ยวบ้านพี่มัดหมีกัน  ไปกินฟรี พี่ไม่ชวนแต่น้องจะไป
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-4-16 18:53
แกน่าจะอยู่แถวๆหัวสะพานป่าวครับ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-16 21:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-16 22:26

ขอเล่าความฝันสักนิด เป็นฝันก่อนจะบูชาแสนตรีเวทย์  ตอนที่มีการนำภาพตะกรุดทองคำมาลงใหม่ โดยยังไม่ได้เปิดให้บูชา ผมเองก็อยากบูชาแต่คาดว่าคงไม่ได้ คาดว่าจะทำมาน้อยเพียงหลักสิบเท่านั้น  คืนนั้นก็ได้ฝันเห็นอาจารย์ ผมถามอาจารย์ว่า ผมขอบูชาตะกรุดทองคำได้หรือไม่ ผมคิดว่าผมคงบูชาไม่ทัน อาจารย์ตอบว่า ของกูรุ่นนี้ กูตั้งใจทำมาให้ศิษย์กูใช้ทุกคน กูทำด้วยมือกูเอง มันพอสำหรับลูกศิษย์ทุกคน ฝันนี้มันนานแล้ว ไม่ได้ใส่ใจ คิดว่าจิตใจกังวลจึงคิดไปเอง  มาวันนี้เพิ่งทราบว่า ตะกรุดทองคำนั้น อาจารย์ตำมวลสารเอง ฝังตะกรุดเอง กดพิมพ์เอง ทุกขั้นตอนผ่านมืออาจารย์  สำหรับผมถือว่าที่สุดแล้ว  สาธุ   
          เมื่อก่อนไม่เคยเข้าใจ ว่าทำไมสำนักนี้ลูกศิยษ์ทำไมฝันถึงอาจารย์ได้แม่นนัก  พอมาเจอกับตัวเพิ่งเข้าใจ ว่า คงไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

โดย: morntanti    เวลา: 2015-4-17 09:47
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-4-17 09:52

ยังไม่มีเวลาเข้าไปรับมาบูชาเลย ....
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-17 10:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-17 10:08
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 09:47
ยังไม่มีเวลาเข้าไปรับมาบูชาเลย ....

ให้ผมไปรับให้ไหมพี่  ชาติหน้าชาติไหน ยังไงก็ไม่คืน คิคิ
โดย: morntanti    เวลา: 2015-4-17 10:23
ขอบคุณครับเกรงใจ เดี๋ยวหาเวลาเข้าไปรับเอง...อยากมีประสบการณ์ฝันแบบสว.หลายๆท่านบาง...
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-4-17 10:52
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 21:45
ขอเล่าความฝันสักนิด เป็นฝันก่อนจะบูชาแสนตรีเวทย์  ต ...

ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ ฝันถึงอาจารย์ดีครับ
โดย: taka_jipata    เวลา: 2015-4-17 13:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taka_jipata เมื่อ 2015-4-17 14:05

ขอแชร์ประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าขุนแผนรุ่นนี้มีอะไรหลายอย่างที่รู้สึกได้แต่แรกแล้วถึงความไม่ธรรมดา
แต่เบื่องต้นขอกล่างถึงประสบการณ์ล่าสุดเกี่ยวกับ "ขุนแผนแสนตรีเวทย์เนื้อตะกรุดทองคำ+เงิน"
ซึ่งเนื้อนี้มีส่วนผสมของผงพรายบายนมากพอๆ กับเนื้อพรายบายนเลย ยิ่งกว่านั้นยังมีมวลสาร
ของ "สึผึ้งน้ำมันผีกองกอย" ซึ่งผมและพี่น้องคสช.หลายคนเคยเลียบๆ เคียงๆ ขอจากอาจารย์
อยู่หลายครั้ง แต่ทุกครั้งก็ได้รับคำตอบมาว่า "อย่าเลย...มันแรงไป" แต่ในเนื้อนี้ได้รับคำบอกเล่าว่าศิษพี่ที่ทำการผสมมวลสารเนื้อนี้ได้ใส่สีผึ้งลงไปเยอะมาก ซึ่งในตอนนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่าเป็น
แบบนั้นแน่นอน เนื่องจากเมื่อผมได้รับพระมาขับรถออกจากสำนักรู้สึกได้เลยว่าเหมือนมีอะไรถ่วงท้าย
รถเร่งไม่ขึ้นวิ่งตื้อๆ ไปตลอดทาง จนเมื่อนำกลับมาถึงบ้านผมได้ขอต่อหลวงปู่และองค์พระ
เพื่อที่จำนำสีผึ้งและน้ำมันต่างๆ ปะเจิมเสริมฤทธิ์ขององค์พระตามความเข้าใจของผม หลังจากทาสีผึ่ง
แลำน้ำมันจนชุ่มกลิ่นหอมอบอวลไปทั้งห้องพระ ผมก็ปิดกล่องและวางไว้ จนวันรุ่งขึ้นจึงไปเปิดกล่องดู
พอเปิดฝากลิ่นแรกที่ลอยออกมาอย่างรุนแรงคือกลิ่นของน้ำมันตันโจ (อาจารย์ท่านใช้ผสมกับสีผึ้ง
เพื่องเลี้ยงกองกอย) กลิ่งแรงจนผมสำลักและไอออกมาทั้งที่วันแรกไม่มีกลิ่นนี้ ทำเอาต้องวางพระ
และล้มตัวลงนอนมึนหัวไปทั้งวัน จนวันรุ่งขึ้นรู้สึกเป็นไข้และหิวข้าวมากๆ ทานทั้งวันเหมือนตอนที่
ลงน้ำมันที่สำนักประมาณว่าร่างกายต้องปรับธาตุ ปรกติไม่ค่อยรู้สึกแบบนี้เวลาเปลี่ยนพระห้อย
ครั้งแรกที่รู้สึกคือตอนที่ห้อยอาถรรพ์ธม คราวนี้มาเจอ "ขุนแผนแสนตรีเวทย์" ความรู้สึกนี้กลับมาอีกครั้ง
ผมมั่นใจมากๆ ในพระรุ่นนี้ และเชื่อแน่ในอนาคตต้องเป็นที่เสาะแสวงหาโดยเฉพาะเนื้อพิเศษที่มีจำนวนสร้าง
เพียงแค่หลักสิบและหลักร้อยต้นๆ คอยดูกันไปครับ

โดย: majoy    เวลา: 2015-4-17 17:05
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 13:06
ขอแชร์ประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกเลย ...

สุดยอดเลย สาธุๆๆ
โดย: oustayutt    เวลา: 2015-4-17 19:36
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 21:45
ขอเล่าความฝันสักนิด เป็นฝันก่อนจะบูชาแสนตรีเวทย์  ต ...

โดย: oustayutt    เวลา: 2015-4-17 19:37
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 10:23
ขอบคุณครับเกรงใจ เดี๋ยวหาเวลาเข้าไปรับเอง...อยากมีประสบการณ์ฝันแบบสว.หลายๆท่านบาง...

นั่นเเน่
โดย: kruangbin    เวลา: 2015-4-17 20:14
สุดๆๆไปเลย
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-18 07:11
ใช้ได้ดีเมื่อบวกกับการวางตัววางจิตของเราชัดมาก

ยิ้มแย้มแจ่มใส เป็นมิตรกับทุกคน

เมื่อวานไปกินอาหารบุฟเฟ่ห์ ร้านนี้ปกติคิดลูกผมเต็มราคาเพราะสูงเกินไปพอควรแล้ว เมื่อวานยิ้มแย้มให้พนักงาน อยู่ๆ เค้าเรียกลูกไปวัดส่วนสูง ก็เห็นๆ ว่าเกินไปเกือบสิบเซ็นต์สำหรับราคาเด็ก พนักงานหันมายิ้มบอก คิดราคาเด็กแล้วกันค่ะ

ผมถือเรื่องนี้เป็นโภคทรัพย์ชัดเจนครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-4-18 09:33
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 07:11
ใช้ได้ดีเมื่อบวกกับการวางตัววางจิตของเราชัดมาก

ยิ ...

รับ ไอดีไลน์ เพิ่มไหมค่ะ   
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-4-18 09:42

[youtube]ZPj2kpx4on8[/youtube]

โดย: majoy    เวลา: 2015-4-18 11:21
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 09:33
รับ ไอดีไลน์ เพิ่มไหมค่ะ

ต่อไปรับเป็นกุญแจห้องครับ line-id เยอะละ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-18 12:35
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 11:21
ต่อไปรับเป็นกุญแจห้องครับ line-id เยอะละ

จะให้เขาฝากไว้กับเมียพี่เลยไหม
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-18 16:52
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 12:35
จะให้เขาฝากไว้กับเมียพี่เลยไหม

สมแล้ว ที่มีมวลสาร ไก่แก่แม่ปลาช่อน ที่หลวงปู่หล้า วัดวังโพงเข้ถึงขั้นต้องใช้ฤิทธิ์ เรียกกลับมาฝังทิ้งเสีย แรงเหลือเกิน

สีผึ้งกั่วเผาะของหลวงพ่อชู ก็รู้ๆ กันอยู่ ยังไม่พูดถึงพรายทองคำอีก

ดีจริงๆ ใช้ดีเห็นๆ สองทางแล้ว
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-19 08:11
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 16:52
สมแล้ว ที่มีมวลสาร ไก่แก่แม่ปลาช่อน ที่หลวงปู่หล้า  ...

เนื้อตังแรงมากมาย  ตอนไปรับอยู่กับต๊ะ มันก็ตึบๆที่ขมับแต่ไม่มีไรมาก พอกลับบ้านจุดธูปเริ่มมึนๆ พอวันรุ่งขึ้น ปวดหัวมึนงงทั้งวัน ปวดเมื่อย กินไรก็ไม่ค่อยอิ่ม
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-4-20 12:16
เนื้อตะกรุดทอง-เงิน ผมว่าน่าเก็บทุกเนื้อเลย ทำอย่างไรถึงจะได้ครบหนอ คิดหาวิธีและหนทางอยู่ครับ รู้สึกว่าอยากเก็บมากๆครับรุ่นนี้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร มันรู้สึกชอบไปซะทุกอย่างเลย

โดย: Pee    เวลา: 2015-4-20 13:27
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 12:16
เนื้อตะกรุดทอง-เงิน ผมว่าน่าเก็บทุกเนื้อเลย ทำอย่าง ...

เหมือนกันเลยครับ
โดย: touch-578    เวลา: 2015-4-20 13:55
  ตอนรับพระแสนตรีเวทย์เนื้อพรายบายนมาวันแรก  ก็มีประสบการณ์เหมือนกันคับ   ตอนแรกก็นึกว่าคิดไปเองแต่ฟังจากหลายๆท่านแล้วกลับมีคล้ายๆกัน   จนไม่น่าจะเป็นไปได้  เริ่มเรื่องของผมเลยล่ะกัน
  วันแรกที่รับกลับมา  ตอนขับรถกลับบ้าน  รถหนักๆชอบกลแถมรู้สึกเหมือนรถวิ่งไม่ค่อยออก  สายตาเหลือบไปมองเห็นพระแสนตรีเวทย์วางอยู่หน้ารถ  เลยนึกได้ว่าเคยเจอแบบนี้ตอนไปเอามวลสารมาจากหลวงพ่อท่านหนึ่งกับพี่โถน  ก็เจออาการแบบนี้กับรถพี่โถน
เลยยกมือไหว้บอกกล่าวว่า  ขออย่าได้ล้อผมเล่นแบบนี้  ไม่งั้นผมจะฟ้องหลวงปู่กับอาจารย์นะ  แปปเดียวเหยีบคันเร่งรถพุ่งปรุ๊ด
เป็นปกติเลย  กลับบ้านมาจุดธูปบอกกว่าเจ้าที่และพระในบ้านแล้วนำองค์ขุนแผนแสนตรีเวทย์เข้าบ้าน  ตกกลางคืนฝันไปอีก
  ปกติผมไม่ค่อยได้ฝันกับเขาปีหนึ่งๆจะฝันแบบนับครั้งได้เลย  ฝันไปว่าตัวเองกลับไปเป็นช่วงนักศึกษาอีกครั้ง   ทีนี้กลับมีสาวๆสองคนที่สวยมากๆเป็นเพื่อนไปไหนไปด้วยกัน  แม้กระทั้งตอนไปเรียนก็มาปลุก  มารับเราถึงที่บ้านเข้ามาปลุกถึงห้องนอนเลย  นำซ้ำยังเอาอกเอาใจเราทั้งเรื่องกิน  เรื่องดื่มก็มาคอยจัดการให้  ไปไหนก็มีแต่คนมองด้วยความอิจฉา   ความรู้สึกตอนนั้นมีความสุขมากๆ
  เอาพอแค่นี้ดีกว่า  ที่จริงมันมีเรื่องราวมากกว่านี้แต่ไม่รู้จะเล่าไปดีหรือป่าว  เพราะเรื่องนี้มันแล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลคับ
แต่ผมมั่นใจว่า  ขุนแผนรุ่นนี้ที่อาจารย์สรายุทธท่านสร้างด้วยความตั้งใจจริงๆ  ไม่แพ้สำนักใดๆ ตั้งแต่เรื่องการหามวลสารแล้ว  มีอะไรแปลกๆจนหาอะไรมาอธิบายลำบาก  ถ้าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วยตัวเองแล้วแทบไม่น่าจะเชื่อเลยว่าเป็นเรื่องจริง
  วันหลังผมจะรวบรวมเรื่องราวอันเหลือเชื่อ  ตั้งแต่การหามวลสาร และการตามรอยขุนแผน  และตั้งแต่เริ่มการจัดสร้าง ขุนแผนแสนตรีเวทย์  นี้มาเล่าให้ฟังคับ  แต่ต้องขออนุญาติและความเห็นชอบจากท่านอาจารย์ก่อนนะคับ

โดย: majoy    เวลา: 2015-4-20 14:16
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 13:55
ตอนรับพระแสนตรีเวทย์เนื้อพรายบายนมาวันแรก  ก็มีประ ...

สุดยอดมากมาย รุ่นนี้อีกหน่อยหายากชัวร์
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-22 08:39
ล่าสุด พาลูกไปกินบุฟเฟ่ห์ร้านดัง ปกติจ่ายเต็ม ต่อยังไงก็ไม่เคยได้ วันนั้นแขวน แสนตรีเวทย์ไป อยู่ๆ ลดให้ครึ่งราคา คิดราคาเด็กทั้งที่ลูกผมสูงเกินกำหนดไปเกือบสิบเซ็นต์ ไม่มีอะไรมาก แค่เล่าให้ฟัง กิกิกิ

อ่อ วันนี้อยู่ๆ ได้ upgrade ห้องโรงแรมจากห้องธรรมดา เป็น คิงส์สวีต ณ โรงแรมที่จะเดินทางไป ราคาต่างกันสองเท่าตัว เข้าใจตรงกันนะ

เรื่องบังเอิญ ไม่อยู่อยู่ในพุทธศาสนา มันล้วนมีเหตุ มีปัจจัย

ณ ตอนนี้ รักแสนตรีเวทย์จริงๆ
โดย: Metha    เวลา: 2015-4-22 10:34

สบายๆๆ..ตามประสาหนุ่มโสด ก็ต้อง ขุนแผนองค์นี้ใช่เลย
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-24 06:59
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 10:34
สบายๆๆ..ตามประสาหนุ่มโสด ก็ต้อง ขุนแผนองค์นี้ใช่เลย

หนุ่มไม่โสดก็ใช้ดีนะ
โดย: Metha    เวลา: 2015-4-24 07:19
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-24 06:59
หนุ่มไม่โสดก็ใช้ดีนะ

หรอ...ปธ คนรักครอบครัว
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-24 08:38
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-4-24 07:19
หรอ...ปธ คนรักครอบครัว

โชคลาภลอยไงครัช
โดย: taka_jipata    เวลา: 2015-4-24 12:27
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 08:39
ล่าสุด พาลูกไปกินบุฟเฟ่ห์ร้านดัง ปกติจ่ายเต็ม ต่อยั ...

ดีใจที่รักแสนตรีเวทมากๆ แต่ก็แอบเดรงว่าองค์อื่นๆ จะน้อยใจ ยังไงมาฝากผมไว้ก่อนได้นะครับ ผมรัเท่ากันหมด ยินดีรับฝากครับนานๆ เลยก็ได้ไม่ถือเป็นการรบกวน ผมยอมรับไว้เอง ด้วยความเป็นห่วงล้วนๆ
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-25 12:34
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2015-4-24 12:27
ดีใจที่รักแสนตรีเวทมากๆ แต่ก็แอบเดรงว่าองค์อื่นๆ จ ...

ของตัวเอง ใช้หมดยังครัช
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-26 08:36
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวลาอันสั้น ซึ่งจริงๆความแขวนเดี่ยวให้นานกว่านี้
1.ตะกรุดทองคำ เหมือนพลังที่ละเอียดมากเวลานึกถึงก็รู้สึกเหมือนมีบางอย่างมาล้อมรอบตัวเรา แต่ไม่รู้อะไร ผมพวกสัมผัสแะไรไม่ค่อยได้ เทียบง่ายๆ เหมือนยืนบนเปลือกโลก ที่เคลื่อนไหวตลอดเวลาแต่ไม่รู้สึก แต่อย่าให้แสดงพลังนะ ถ้าแสดงจะมาจะๆ มาเป็นก้อน โชคลาภก็มาเป็นก้อน เสน่ห์ก็เหลือคณา ตรงนี้แหละที่ประสบการณ์ของผมจะต่างจากบายน แคล้วคาดก็ทำให้คนไม่หมั้นไส้มาแล้ว ล่าสุด คนที่เราไม่เคยคุยกับเขานานเป็นปี พอไปชวนคุยเขาก็คุยกับเราดี
2.ยายนมีเวลาแขวนน้อยไปนิด แต่ความต่างจากทองคำคือ จะต้องมีเหตุให้คนทีาเราไม่รู้จัก ใครด็ไม่รู้ มาทักเราเรื่อยไป เช่นพริตตี้มาขอเข้าห้องน้ำที่บ้านบ้าง พนักงานห้าง แม่ค้า หรือยาม หรือ คนทั่วไป ก็ต้องมีเหตุให้เขามาทัก เราก่อนล่ำไป ดังนั้นเมื่อเขามาทักเนาก่อนก็ขึ้นอยู่กับว่า เราจะสานต่ออย่างไรมากกว่า เหมือนเรากลายเป็นพ่อเนื้อหอม ตรงนี้ที่ต่างจากทองคำ เพราะก็จะไม่ได้เรียกคนทั่วไปมาทัก แต่เราต้องไปทัก หรือมีกิจกับเขาแน่ๆ แล้วพลังของทองคำก็ไหลไปเรื่อยๆ จนสามารถคุยกันถูกคอ แต่เราก็ต้องลงมีเริ่มก่อน
    สรุปทองคำ เราเริ่มก่อนแล้วไหลไปด้วยพลังของทองคำ  
           บายน  เรียกคนอื่นเริ่มมาทักก่อนสะดุดตา  แล้วเราจะไหลไปอย่างไรก็สุดแต่ฝีมือ
  ปล.ผมแขวนในเวลาที่สั้นมากๆ พลังหรือประสบการณ์ จึงยังไม่ค่อยเด่นชัด ใครแขวนยาวๆได้เปรียบกว่าครับ
ส่วนเกสรนั้น ลองไปวันเดียว ยังไม่มีอะไรเด่นชัด ต้องกลับไปแขวนพระรามก่อน เพราะท่านมาในฝัน ดุมากๆท่านมาเตือนว่า พักนี้สนุกมากไป ให้กลับมาทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้ให้สำเร็จ แต่ก็ไม่น่าเชื่อ ผมถามหมอพายให้ช่วยเลือกพระให้ผมที เพราะผมต้องปฎิบัติกิจ หมอพายก็เลือกพระรามให้ เหมือนในฝันเลย

โดย: oustayutt    เวลา: 2015-4-26 09:13
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-26 08:36
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวล ...

แจ่มจัดครับ
โดย: Pee    เวลา: 2015-4-26 10:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-26 10:03

อีกองค์หนึ่งคือ วรรณะชมพู ก็ไม่ธรรมดา ตะกรุดก็ไม่มี อันนี้ยืมหลานมาใส่  แรกมาก็ดมๆ พอดีชอบดมกลิ่นพระ ครั้งแรกก็รู้สึกว่า หอมหวานจัง สงสัยว่ามีพุทธคุณอย่างไร  ก็จากประสบการณ์อันสั้นๆมากๆ ก็ได้ความว่า  บางคนบางท่านเขาฝันถึงเรา อันนี้ไม่รู้ใช่อิทธิคุณของเทพรัญจวน ชวนให้เขาฝันหรือป่าว คล้ายกับองค์นี้ จะมีพลังตรึง ตามที่หมอพายกับท่านแชมป์บอก อยู่เต็มที่
  ก็น่าแปลกและน่าสงสัยมากว่า ทำไม พระรุ่นเดียวกัน พิธีเดียวกัน มวลสารหลักๆ ก็เหมือนๆกัน ต่างที่หนักมวลสารใดมากกว่าน้อยกว่าเท่านั้น แต่ประสบการณ์ที่ได้ ถึงได้ต่างกัน อันนี้น่าแปลก
แต่ขอย้ำว่า ควรแขวนให้นานให้ยาวกว่านี้ จะได้รับรู้ประสบการณ์ที่ดีกว่านี้แน่นอน
  จริงๆก็พูดยาก เพราะต่างเพียงรายละเอียด มิใช่สาระสำคัญอะไร  คล้ายกับ กินแกงจืด บางร้านใส่ไก่ บางร้านใส่หมู บางที่ใส่กระเทียมเจียว บางทีใส่ต้นหอม  ก็เลือกเอาว่าชอบแบบไหน  แต่สำหรับผม ก็กะว่า องค์ 299 จะเก็บให้ครบ5สีเลย  แต่ตอนนี้ต้องตั้งใจ ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ตามที่อาจารย์ สั่งสอนไว้ แล้วว่างจะรีวิวใหม่ เกี่ยวกับเนื้อเกสร แต่คงไม่ใช่เร็วนี้ อาจต้องรอปลายปีโน้นเลย  ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่าน ขอบคุณอาจารย์ ที่สร้างแต่ของดีๆ ด้วยใจที่รักศิษย์ ขอบคุณพี่ ขอบคุณน้อง ที่คอยแนะนำการใช้หรือบูชา แม้กระทั้งการเลือกพระ มาบูชาโดยเต็มใจไม่เกี่ยงงอน ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ อีกหลายเดือนเจอกันใหม่เลยนะครับ สวัสดีครับ

โดย: Pee    เวลา: 2015-4-26 10:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-26 12:56

ไวเหมือนโกหก ประสบการณ์เนื้อเกสร เพียงเขียนเทพรัญจวนเสร็จ ก็กะว่าอีกนานกว่าจะแขวนเกสร  แต่ก็ไม่รู้ทำไม หยิบพระมาอธิฐาน ขอทราบอิทธิคุณตอนนี้ได้ไหม  หลังจากแขวนเพียงไม่กี่นาที  ประสบการณ์ก็เกิด แต่ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ อย่างว่าคนเราอะไรจะดีทุกอย่าง ขณะ เขียนตอนนี้ยังเสียใจเจ็บใจไม่หาย ผมคุยlineกับ เพื่อนผม คุยเรื่องต่างๆ แต่อยู่ๆเพื่อนผมก็บอกว่า คนที่ผมคุยด้วย เล่นด้วย คุยมา4-5ปี เขาแต่งงานไปประมาณร่วม4เดือนแล้ว รู้ยัง  แต่เชื่อเถอะ เขายังมาคุยเล่นกับผมเหมือนเดิม แต่ไม่ยอมบอกว่าเขามีแฟนก่อนนี้ และตอนนี้มาแต่งงานแล้ว เหมือนผมโดนหลอกมาหลายปีเลย ถามว่า ผมคนธรรมดามีแค้น เสียใจเจ็บใจ เคยวางแผนอนาคตร่วมกัน แต่เหมือนโดนหักหลังเจ็บใจมาก  แต่หากมองในแง่ดี รู้วันนี้ดีกว่าไม่รู้ ที่น่าแปลก เรื่องนี้ถูกเก็บเงียบมานาน ทั้งเพื่อนผม เพื่อนเขาไม่มีใครบอก แต่อยู่วันนี้ตอนนี้ขณะนี้ ความจริงถูกเปิดเผยจากปากคนที่ปิดบัง  อะไรไปดลใจให้เขาบอกผมในวันนี้เหรอ ผมไม่รู้
ประสบการณ์นี้ ไม่รู้เรียกพรายกระซิบได้ไหม แต่ความจริงเปิดเผยด้วยเนื้อเกสร คราวนี้าจริงแล้วนะครับ เพราะครบเท่าที่มีแล้ว สุดท้ายขอย้ำครับว่าต้องแขวนให้นานกว่านี้นานเป็นเดือนๆไปเลย แล้วจะได้ทราบถึงพุทธคุณ อิทธิคุณ แบบครบครัน กราบสวัสดีครับ

โดย: Tim    เวลา: 2015-4-27 03:37
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-25 19:38
ไวเหมือนโกหก ประสบการณ์เนื้อเกสร เพียงเขียนเทพรัญจว ...

สายเรานีี่ดีอย่างครับ
สอนไม่ให้รักงมงายหวังในสิ่งที่ลวงตา ของไม่จริง
ครั้งแรกที่ผมเปิดเฟสเพราะไปเจอ ญ ต้องตาคนนึงจาก
ฮ้อทเมล เขาถามมีเฟสมั้ย ผมไปเปิดเลย
เป็นความรุ้สึกดีๆที่ปัญาอ่อนตามธรรมชาติคนอย่างผม
เธอเพี้ยนไปแต่งกับฝรั่งได้ไงไม่รู้ ผมก็งงมากๆ
ก็เหมือนโดนความติงต๊องของ ญ ท่านนี้ทำเอาผมจ๋อย
แล้วเธอก็ประสบอุบัติเหตุติดๆกันหลังจากนั้น
แล้วปิดเฟสไปเลย นี่คือประสบการณ์ของผมที่
ทำให้รู้จักความเอ๋อของคนที่ทำไปโดยธรรมชาติงี่เง่า
จากทั้งสองฝ่ายครับ ทำอะไรให้แค่รู้ไว้ว่าอย่าถลำใจ
สายเราจะมีมาให้พอแก้เฉาในระดับต่างๆแต่ของจริงนั้น
มักถูกเลือกอยู่แล้ว ไม่โดยบุพกรรมก็โดยครูบาอาจารย์สอนส้่ง
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-27 12:04
สาธุๆๆ
โดย: majoy    เวลา: 2015-4-28 13:35
ล่าสุด เข้าด่านตรวจเมือง เจ้าหน้าที่ตัวดำปึ๊ด หน้าบูด กลัวเค้างี่เง่ามาก

กำหนดจิตถึงอาจารย์ หลวงปู่ องค์พ่อ และ ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ปรากฎว่า ง่ายดายกว่าที่คิด ไม่ถามมากนัก เอกสารไม่ตรง แต่ก็ผ่านสบายๆ
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-4 01:23
ใช้แล้วดูหน้าเด็กป่าวหนอครับ

ซื้อของตาม super เค้าถามว่ามีบัตรนักเรียนป่าว 555
ไม่เข้าใจว่าใช้ทำไร
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-5-4 07:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-5-4 07:01
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-26 08:36
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวล ...

ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวลาอันสั้น
ซึ่งจริงๆความแขวนเดี่ยวให้นานกว่านี้

1.ตะกรุดทองคำ เหมือนพลังที่ละเอียดมากเวลานึกถึงก็รู้สึกเหมือนมีบางอย่างมาล้อมรอบตัวเรา แต่ไม่รู้อะไร ผมพวกสัมผัสแะไรไม่ค่อยได้ เทียบง่ายๆ เหมือนยืนบนเปลือกโลก ที่เคลื่อนไหวตลอดเวลาแต่ไม่รู้สึก แต่อย่าให้แสดงพลังนะ ถ้าแสดงจะมาจะๆ มาเป็นก้อน โชคลาภก็มาเป็นก้อน เสน่ห์ก็เหลือคณา ตรงนี้แหละที่ประสบการณ์ของผมจะต่างจากบายน แคล้วคาดก็ทำให้คนไม่หมั้นไส้มาแล้ว ล่าสุด คนที่เราไม่เคยคุยกับเขานานเป็นปี พอไปชวนคุยเขาก็คุยกับเราดี

2.ยายนมีเวลาแขวนน้อยไปนิด แต่ความต่างจากทองคำคือ จะต้องมีเหตุให้คนทีาเราไม่รู้จัก ใครด็ไม่รู้ มาทักเราเรื่อยไป เช่นพริตตี้มาขอเข้าห้องน้ำที่บ้านบ้าง พนักงานห้าง แม่ค้า หรือยาม หรือ คนทั่วไป ก็ต้องมีเหตุให้เขามาทัก เราก่อนล่ำไป ดังนั้นเมื่อเขามาทักเนาก่อนก็ขึ้นอยู่กับว่า เราจะสานต่ออย่างไรมากกว่า เหมือนเรากลายเป็นพ่อเนื้อหอม ตรงนี้ที่ต่างจากทองคำ เพราะก็จะไม่ได้เรียกคนทั่วไปมาทัก แต่เราต้องไปทัก หรือมีกิจกับเขาแน่ๆ แล้วพลังของทองคำก็ไหลไปเรื่อยๆ จนสามารถคุยกันถูกคอ แต่เราก็ต้องลงมีเริ่มก่อน

สรุปทองคำ เราเริ่มก่อนแล้วไหลไปด้วยพลังของทองคำ

เนื้อบายน  เรียกคนอื่นเริ่มมาทักก่อนสะดุดตา  แล้วเราจะไหลไปอย่างไรก็สุดแต่ฝีมือ
  ปล.ผมแขวนในเวลาที่สั้นมากๆ พลังหรือประสบการณ์ จึงยังไม่ค่อยเด่นชัด ใครแขวนยาวๆได้เปรียบกว่าครับ

ส่วนเกสรนั้น ลองไปวันเดียว ยังไม่มีอะไรเด่นชัด ต้องกลับไปแขวนพระรามก่อน เพราะท่านมาในฝัน ดุมากๆท่านมาเตือนว่า

พักนี้สนุกมากไป ให้กลับมาทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้ให้สำเร็จ แต่ก็ไม่น่าเชื่อ ผมถามหมอพายให้ช่วยเลือกพระให้ผมที

เพราะผมต้องปฎิบัติกิจ หมอพายก็เลือกพระรามให้ เหมือนในฝันเลย

อีกองค์หนึ่งคือ วรรณะชมพู ก็ไม่ธรรมดา ตะกรุดก็ไม่มี อันนี้ยืมหลานมาใส่  แรกมาก็ดมๆ พอดีชอบดมกลิ่นพระ ครั้งแรกก็รู้สึกว่า หอมหวานจัง สงสัยว่ามีพุทธคุณอย่างไร  ก็จากประสบการณ์อันสั้นๆมากๆ ก็ได้ความว่า  บางคนบางท่านเขาฝันถึงเรา อันนี้ไม่รู้ใช่อิทธิคุณของเทพรัญจวน ชวนให้เขาฝันหรือป่าว คล้ายกับองค์นี้ จะมีพลังตรึง ตามที่หมอพายกับท่านแชมป์บอก อยู่เต็มที่
  ก็น่าแปลกและน่าสงสัยมากว่า ทำไม พระรุ่นเดียวกัน พิธีเดียวกัน มวลสารหลักๆ ก็เหมือนๆกัน ต่างที่หนักมวลสารใดมากกว่าน้อยกว่าเท่านั้น แต่ประสบการณ์ที่ได้ ถึงได้ต่างกัน อันนี้น่าแปลก

แต่ขอย้ำว่า ควรแขวนให้นานให้ยาวกว่านี้ จะได้รับรู้ประสบการณ์ที่ดีกว่านี้แน่นอน

จริงๆก็พูดยาก เพราะต่างเพียงรายละเอียด มิใช่สาระสำคัญอะไร  คล้ายกับ กินแกงจืด บางร้านใส่ไก่ บางร้านใส่หมู บางที่ใส่กระเทียมเจียว บางทีใส่ต้นหอม  ก็เลือกเอาว่าชอบแบบไหน  แต่สำหรับผม ก็กะว่า องค์ 299 จะเก็บให้ครบ5สีเลย  แต่ตอนนี้ต้องตั้งใจ ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ตามที่อาจารย์ สั่งสอนไว้ แล้วว่างจะรีวิวใหม่ เกี่ยวกับเนื้อเกสร แต่คงไม่ใช่เร็วนี้ อาจต้องรอปลายปีโน้นเลย  ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่าน ขอบคุณอาจารย์ ที่สร้างแต่ของดีๆ ด้วยใจที่รักศิษย์ ขอบคุณพี่ ขอบคุณน้อง ที่คอยแนะนำการใช้หรือบูชา แม้กระทั้งการเลือกพระ มาบูชาโดยเต็มใจไม่เกี่ยงงอน ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ อีกหลายเดือนเจอกันใหม่เลยนะครับ สวัสดีครับ

โดย: majoy    เวลา: 2015-5-4 16:22
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-5-4 07:00

ตะกรุดทองคำแจ่มมากๆๆๆ จริงๆ

แต่ตอนนี้ลองบายนบ้าง
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-9 15:21
ยังไม่ได้ลองเนื้อเกสรเลย อยากลองเร็วๆ จัง

โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-5-11 06:45

โดย: kruangbin    เวลา: 2015-5-11 07:25

โดย: morntanti    เวลา: 2015-5-11 07:40
รอนิดนะแบ็งค์แห้งไม่ทัน...
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-16 23:25
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-11 07:40
รอนิดนะแบ็งค์แห้งไม่ทัน...

เอาเตารีดนาบเลยท่านพี่
โดย: morntanti    เวลา: 2015-5-17 10:01
คงไม่ต้องถึงเตารีดหรอก นะ คุณArt ช่วงนี้แดดแรง เดี๋ยวอาทิตย์ก่อนเปิดเทอมจะรีบเข้าไปเคลีย์จะได้นำชุดแสนตรีเวทย์ กลับไปบูชาซะที...
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-17 14:50
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-17 10:01
คงไม่ต้องถึงเตารีดหรอก นะ คุณArt ช่วงนี้แดดแรง เดี๋ยว ...

ตะกรุดทองคำ ผมว่าแจ่มมากๆ เนื้อบายนช้อยู่ก็ดีมากครับ ตะกรุดทองคำ-เงิน เนื้อเกสรแก่สีผึ้ง ยังไม่ได้ลองเลย
โดย: morntanti    เวลา: 2015-5-17 23:32
ตะกรุดทองคำคง เกินงบ ( พึ่งจ่ายค่าเทอม 2 สาวไป กระเป๋าเบาสุดๆ ) เลยได้แค่ ตะกรุดทอง/เงิน กับ เนื้อผสมผงพรายบายน มาครอบครอง ครับ คุณArt  อ่อแล้วยังเก็บ ตะกรุดสามพันตรึงพอกผง อีกหนึ่งดอก ....พอเพียง ครับ พอเพียง ....
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-21 23:47
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-17 23:32
ตะกรุดทองคำคง เกินงบ ( พึ่งจ่ายค่าเทอม 2 สาวไป กระเป๋า ...

เนื้อพรายบายน เมตตาก็ดีนะครับ คนที่ประชุมอยู่ในห้องเดียวกันเป็นกลุ่ม ไม่มีกิจอะไรต้องคุย เค้ามองจ้อง พยายามให้เราทัก เราทำไม่เห็น วันนี้ทักเราก่อนเลย ยิ้มแย้มแจ่มใส  เมตตาดีเช่นกันครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-5-22 06:32
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-21 23:47
เนื้อพรายบายน เมตตาก็ดีนะครับ คนที่ประชุมอยู่ในห้อ ...

ญ. หรือ ช.  
โดย: morntanti    เวลา: 2015-5-22 08:06
คุณ Art ไปอยุ่แดนไกลอย่างนั้น คงไม่กำจัดเรื่องเพศหรอกครับ ชายก็ได้หญิงยิ่งดี ....ใช่ปะ ...พูดคุยนะ คิดอะไรรู้นะ 555  
โดย: Pee    เวลา: 2015-5-22 08:45
ห่างหายไปสักพัก ไม่ใช่เลิกรักหรือศรัทธา แต่อยู่ช่วงฝึกวิชา เตรียมใช้ปากกาเข้าฟาดฟัน........

หลังจากโดนพระรามดุไป ก็ไม่ค่อยแขวนแสนตรีเวทย์เท่าไหร่ แต่ก็ไม่วาย  แอบแขวนแป็บๆ ไม่ใช่เพราะเจ้าชู้ เพียงแค่อยากรู้ประสบการณ์ ตื่นเต้นทุกครั้งที่แขวน แสนตรีเวทย์
   เข้าเรื่องเลยดีกว่า  บายนใช้เรียกคนเข้าหาจริงๆ
1)ในมหาลัยมีรถจอดในช่องที่ห้ามจอด  มีคนเดินหน้าผมประมาณ5คน มีคนเดินตามมาอีกหลายคนเพราะไม่ได้สนใจ พอเดินผ่านรถที่จอดขวาง พนง.เข้ามาหาบอกว่า รถพี่หรือป่าว  ผมก็บอกว่าไม่ใช่ แล้วเขาก็บ่นๆให้ฟังว่า มาจอดได้ไง คนขับแย่จัง ผมก็ยิ้มๆ  ที่แปลกคือ ผมเห็นเขายืนมองๆ นานแล้ว คนผ่านหน้าเขาหลายคน ไม่เห็นทัก แต่ไม มาทักผมคนเดียว
2)จอดรถในซองที่อยู่ในห้าง ผมกลับมาเอาหนังสือไปอ่าน ระหว่างรอหลานเรียน มีรถคันข้างๆ แบบมีเสาบังด้วยนะ ชะโงกหน้ามา บอกว่า เข้ากำลังจะออกเหมือนกัน แต่มีรถขวางอยู่ ทั้งที่ยามกำลังเข็นรถทีาอยู่หน้าเขา ผมก็ยิ้มๆ พูดเพียงครับๆ ขับรถดีๆนะครับ โชคดีครับ
  เนื้อเกสรไม่ค่อยได้แขวน เรื่องเสน่ห์ไม่ต้องพูด มีเต็ม คนเหลียวหลังก็มี เป็นจังงังก็มี คือมองหน้าแล้วหยุดดูสักพัก กินฟรีก็มี คนอื่นฟรีมื้อเดียว เราฟรี2มื้อ แต่ที่ต่างไปคือ ทีป้องกัน ปกป้องด้วย คนไม่ดี มีเหตุให้ต้องเลิกลา ไม่พบไม่เจอ
    อิทธิคุณ อีกอย่างที่ไม่ขอลอง แต่ทราบว่ามี เพราะท่านเมธ นำไปเสกเพิ่มมาให้ นั้นคือคงกระพัน  ใครลองด้านนี้ก็บอกด้วยแล้วกัน ส่วนผมไม่ขอลอง

โดย: lnw    เวลา: 2015-5-22 10:05
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 08:45
ห่างหายไปสักพัก ไม่ใช่เลิกรักหรือศรัทธา แต่อยู่ช่วง ...

โดย: Nujeab    เวลา: 2015-5-22 10:55
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 08:45
ห่างหายไปสักพัก ไม่ใช่เลิกรักหรือศรัทธา แต่อยู่ช่วง ...

ซู้ดดดดดด ยอดดดดดดด
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-23 00:13
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 06:32
ญ. หรือ ช.

ญ. ครับ หน้าคมออกแนวแขกขาว อูวววว ก็จิตคนเราอ่ะน๊า ของก็แรงซะขนาดนั้น
โดย: majoy    เวลา: 2015-5-23 00:13
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 08:06
คุณ Art ไปอยุ่แดนไกลอย่างนั้น คงไม่กำจัดเรื่องเพศหรอก ...

โดย: majoy    เวลา: 2015-5-23 00:15
ทุกอย่างล้วนไม่เที่ยง ไม่สมบูรณ์ สงสัยออกแนวลิงโลดดีใจกับสาวหน้าคมมากไป โดนสอนถึงความไม่จีรัง ตั้งแต่วันนี้ไป ประชุมยกเลิก จบข่าว

โดย: Metha    เวลา: 2015-5-23 03:28

โดย: majoy    เวลา: 2015-5-28 00:08
กลับถึงบ้านเมื่อไหร่ จะเอาตะกรุดทองคำมาลองต่อ ลองช่วงสั้นๆ แต่ชอบมากมาย
โดย: LightGuardian    เวลา: 2015-6-15 11:45
วันนี้แขวนเนื้อบายน การงานดีครับ โชคลาภดี เป็นพระที่ออกไปทางการงาซะส่วนมากนะสำหรับผม
โดย: lnw    เวลา: 2015-6-15 11:53

โดย: Pee    เวลา: 2015-6-15 15:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-6-15 15:34
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-28 00:08
กลับถึงบ้านเมื่อไหร่ จะเอาตะกรุดทองคำมาลองต่อ ลองช่วงสั้นๆ แต่ชอบมากมาย

ผมเองก็กลับมาใช้ตะกรุดทองคำเช่นกันครับ   เนื้อเกสรให้หลาน 7 ขวบใช้โดยผมช่วยเขาดูแล เก็บรักษาเวลากลับบ้าน   เอาเป็นว่า ก่อนนอน เขาบอกผมว่า  วันนี้เป็นวันของเขาโชคดีสุดๆเลยวันนี้  แถมได้ใบประกาศเด็กเก่ง เด็กดี เป็นที่รักแก่ครูอาจารย์อีก  
โดย: majoy    เวลา: 2015-6-16 00:21
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-15 15:26
ผมเองก็กลับมาใช้ตะกรุดทองคำเช่นกันครับ   เนื้อเกสรใ ...

สุดยอด แรง เร็ว เห็นผลชัดเจน
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-6-16 11:20
สุดยอด
โดย: majoy    เวลา: 2015-6-17 01:24
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 11:20
สุดยอด

เอามาเล่ามั่งเลย เก็บรายละเอียดคนเดียว กลัวโดนจับได้อ่ะดิ
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-6-17 11:47
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 01:24
เอามาเล่ามั่งเลย เก็บรายละเอียดคนเดียว กลัวโดนจับได้อ่ะดิ

โดย: majoy    เวลา: 2015-6-18 00:50
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-6-17 11:47

นั่นไง เงียบกริบ ที่เงียบๆ นี่ เดี๋ยวผมให้ครูเจี๊ยบตามสืบ
โดย: Nujeab    เวลา: 2015-6-18 05:46
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-18 00:50
นั่นไง เงียบกริบ ที่เงียบๆ นี่ เดี๋ยวผมให้ครูเจี๊ยบตามสืบ

โดย: majoy    เวลา: 2015-6-26 06:57
ใครใช้ตะกรุดทองคำอยู่ มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างครับ หลายๆ คนรวมถึงผม ประจักษ์ชัดแล้วทีเดียว
โดย: Metha    เวลา: 2015-7-7 09:44
วันนี้ห้อยพระขุนแผนแสนตรีเวทย์ กับตะกรุตนะเสน่ห์ช้าง
โดย: sritoy    เวลา: 2015-7-7 14:47
พกติดตัวเสมอครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-7-11 07:24
ช่วงนี้แขวนพระราม ว่าจะเอาแสนตรีเวทย์แสนรัก มาแขวนวันหยุดไว้ลั้นลั้นลา
วันทำงานค่อยขอองค์รามท่านออกศึก

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://www.baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2