Baan Jompra

ชื่อกระทู้: >> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ << [สั่งพิมพ์]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 16:21
ชื่อกระทู้: >> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ <<

>> ล็อกเก็ตเพชรกลับ <<
(ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่นแรก)

[attach]4814[/attach]

ล็อกเก็ต เพชรกลับ
ด้านหน้า ล้อมด้วยหัวใจอาถรรพ์
และ วิษณุมนตราอาถรรพ์

อุดด้วยมวลสารเก่ามากมาย ของหลวงปู่ชื่น
หลวงปู่หล้า หลวงปู่สรวง
อาทิเช่น

ผงราชวงค์ชัยวรมันสรรพสิทธิ
ผงพระพุทธเจ้าชุบตัวจินดามนต์
ผงที่ใช้ผอกตะกรุดหนุดดวง
(สุดยอดมวลสารในเรื่องหนุนดวง)
ผงมวลสารจากดินแดนศักดิ์สิทธิ์ 5 ประเทศ
ผงมวลสารศักดิ์สิทธิ์จากปราสาทต่างๆ อาทิ ปราสาทนครวัด นครธม นครชุม นาคพัน เขากุเลน ฯลฯ
ผงไม้เสาโบสถ์ หลวงปู่หล้า วาจาสิทธิ์
ผงวิเศษที่บรรจุไว้บนยอดเขาเทพนิมิตร
ที่หลวงพ่อตาเดียวท่านมานิมิตรบอกให้หลวงพ่อเคนท่านนำมาผสมสร้างพระเครื่อง
ผงวิเศษ หลวงปู่คง (อาจารย์ของขุนแผน)
ผงแร่ หลวงปู่สรวง
ผง 12 นักษัตร
ผงโสฬสมหาพรหม
ฯลฯ

อุดด้วยของมงคลดังนี้
พลอยเสก
เพชรเสก
ทับทิมเสก
ตะกรุดสาริกา
ตะกรุดนะเข้าหา
ข้าวโภคทรัพย์ หลวงพ่อโอภาสี
พระธาตุข้าวบิณฑ์
พระธาตุ

พิธีอธิฐานจิต

ไหว้ครูครั้งที่ ๔
หลวงปู่ผาด อธิฐานจิต 2-3 วาระ
พิธีชัยมหานาถ 2 (2 วาระ)
อาจารย์ปลุกเสกเดี่ยวยาว

บรรจุด้วยสรรพมนต์อาถรรพ์มากมาย เช่น

มนต์อาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน (หลายร้อยจบ)
มนต์เลี่ยงพระกาฬ (แคล้วคลาดกันภัยนานา)
มนต์โคซ่อนลูก (มนต์มหากำบัง ที่หลวงปู่ชื่นใช้)
ฯลฯ

[attach]4825[/attach][attach]4826[/attach]

จัดสร้างไว้ทั้งหมดประมาณ 200 องค์

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 16:34
ท่านอาจารย์สรายุทธ
ในมุมมองที่ข้าพเจ้าได้รับรู้...

[attach]4815[/attach]

อ.สรายุทธเป็นศิษย์ที่หลวงปู่ชื่นท่านรักมากที่สุด
หลวงปู่ชื่นท่านมีความเชื่อและมั่นใจในตัวของอ.สรายุทธ มากถึงที่สุด
ท่านจึงได้สั่งสอนเคี่ยวเข็นอาจารย์สรายุทธอย่างหนัก อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า
บางครั้งหลวงปู่ชื่นให้ไปนั่งสมาธิในป่่าช้าเวลาเที่ยงคืน
ท่านว่าให้ใจผ่านกลัวผ่านทุกขเวทนาจนน้ำตาไหลพรากเลยก็มี

เมื่อก่อนตอนหลวงปู่มีชีวิตอยู่
อาจารย์ท่านเป็นคนที่เปิดกว้างเพื่อนฝูงรักใคร่มากมาย
แต่พอหลวงปู่ชื่นท่านละสังขาร
อาจารย์ก็ปิดตัวจากโลกภายนอกลงทีละน้อยที่ละน้อย
ตลอดเวลาห้าปีที่หลวงปู่ชื่น ท่านละสังขาร
อาจารย์คงมุ่งมั่นและไม่ละความเพียร
คงบำเพ็ญบารมีทบทวนสรรพเวทย์วิทยา
เพื่อรอคอยการกลับมาของหลวงปู่ชื่น

ตามที่ท่านให้คำมั่นสัญญากับอาจารย์ ไว้ว่า ......

"ถ้ากูละสังขารล่วงไปแล้วห้าปี
กูจะกลับมาอยู่กับมึง
ของต่างๆที่กูสอนที่กูมอบไว้ให้

ถ้าจะทำอะไรหลังจากกูทิ้งสังขารครบห้าปีแล้ว
ค่อยทำ ค่อยสร้าง กูจะมาช่วย"

ห้าปีเต็มๆที่อาจารย์บำเพ็ญภาวนาเพื่อรอคอยการกลับมา
ของหลวงปู่ตามที่ท่านได้เคยให้คำมั่นสัญญาที่ให้ไว้กับอาจารย์
สัญญาที่ไม่มีเอกสาร
สัญญาที่ไม่มีพยาน
สัญญาที่ไม่มีลายเซ็น
มันเป็นสัญญาปากสัญญาใจ
ที่อาจารย์กับศิษย์มีให้กันและกันโดยไม่ต้องพึ่งพา
เอกสารหลักฐานใดๆมาอ้างอิง วันนี้หลวงปู่ท่านทำตามสัตย์สัญญาที่ท่านให้ไว้ จริงๆ

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 16:45
ศิษย์หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ !!

[attach]4816[/attach]

คืนวันเก่า ๆ ที่ตัวเองได้มีวาสนา เป็นศิษย์หลวงปู่
การครอบครู แบบเต็มสูตร ที่หลวงปู่ท่านครอบให้
มีบายศรีป่า ที่ใช้ต้นกล้วยเป็นส่วนประกอบพิธีกรรม
ต้นหนึ่งตัดโดยวัดความสูงของหลวงปู่ ส่วนอีกต้น
ตัดโดยวัดความสูงของตัวผมวางซ้ายขวาหน้าโต๊ะหมู่

โดยมีขนมนมเนย เครื่องบูชา บายศรี อีกมากมาย
หัวหมูไก่ต้ม ฯลฯ

อีกทั้งการจัดขันธ์ครู เทียนครู ผ้าขาว ทองคำ
ขันสัมฤทธิ์ เครื่องหอม ฯลฯ

เพราะผมครอบครูเรียนอาคม ด้วย หลวงปู่ท่านจึง

กำหนดจัด " พิธีครอบใหญ่ " ให้แก่ผม

ตอนนั้นหลวงปู่ท่าน อ่านโองการพระเวท อัญเชิญ
บอกกล่าว ครูบาอาจารย์และทวยเทพ ให้รับรู้ในการ
ประกอบพิธีครอบใหญ่ในครั้งนี้ แล้วทำน้ำมนต์ครอบใหญ่
อาบชุบตัวให้กับผม แล้วท่านให้ผมนั่งสมาธิ หน้าเครื่องครู
นั่งจนจิตเริ่มเป็นสมาธิ  ณ เวลานั้น มีความรู้สึกเหมือนมีอะไร

มาทาบซ้อน อยู่ ในร่างกาย ครู่ใหญ่จึงหายไป
กว่าจะเสร็จพิธีใช้เวลาชั่วโมงกว่า ๆ

ก่อนที่ท่านจะละสังขาร ท่านเรียกผมไปพบ ท่านทำพิธี
ครอบมือ และถ่ายของจากตัวท่านเข้าสู่ตัวของผม
เมื่อสำเร็จแล้วผมไม่สบายใจ เลย เพราะเคยรู้มาว่า..
การทำเช่นนี้ นั้นหมายความว่า อีกไม่นานท่านจะทิ้งสังขาร  

หลวงปู่ท่านคงรู้ความคิดของผม ท่านจึง
พูดขึ้นมาว่า " กูยังไม่ตายง่าย ดอก กูยังอยู่อีกนาน "

วันนี้คำพูดหลวงปู่ยังคงเป็นอมตะ เสมอ หลวงปู่ชื่น
ท่านไม่ได้ตาย จริง ๆ ท่านยังคงโลดแล่น อยู่ในกระแส
แห่งศรัทธา และจิตวิญญาณของศิษย์ทุก ๆ คนตลอดกาล

ดั่งคำพูดที่ท่านเคยบอกไว้ว่า .........

" กูยังไม่ตายง่าย ดอก กูยังอยู่อีกนาน "

...Sarayut...

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:10
เรียนวิชา พญาเงินมา
กับหลวงปู่ปรง

[attach]4817[/attach]

ผมเคยได้ยินเรื่องราววิชาพญาเงินมาอยู่บ่อยครั้ง
และเห็นว่าอาจารย์ใช้พระคาถานี้ ลงให้ลูกศิษย์อยู่บ่อยๆ
หากใครที่เคยมาลงน้ำมัน กับอาจารย์
อาจารย์จะลงที่ฝ่ามือทั้งสอง พร้อมน้ำมันและปิดแผ่นทอง
โดยใช้วิชา พญาเงินมานี่แหละครับ

อาจารย์เคยเล่าว่า วิชานี้ คนที่ได้ลง
หากเป็นคนมีความกตัญญูแล้วไซ้ร์
เงินทองก็จะมีใช้ ไม่อดไม่อยาก

ซึ่งอาจารย์ก็ไม่ได้แค่บอกกล่าวเท่านั้น
ท่านก็ยังทำเป็นตัวอย่างให้เห็นเสมอ
ทุกคำพูดที่อาจารย์ พูดคุยกับพ่อแม่ของท่าน
ก็เป็นคำที่มีหางเสียงทุกคำ
ยังไม่เคยเห็นท่านคุยด้วยอารมณ์ซักครั้งเดียว

[attach]4818[/attach]

พระอรหันต์ในบ้านของอาจาร์ยสรายุทธ

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:13
....จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง....
โดย อาจารย์สรายุทธ

[attach]4819[/attach]

ความสัมพันธ์เมตตาของครูบาอาจาย์มันสูงสุดอยู่เหนือความคาดหมายของศิษย์เสมอ

ถึงแม้นว่ากายสังขารของท่านจะไม่ได้ดำรงค์ทรงขันธ์ อยูในโลกนี้แล้วก็ตาม

ไม่ว่าท่านจะจุติในวิมานใดๆก็ตาม ท่านยังคงติดตามดูแลศิษย์อยู่เสมอตลอดเวลา

ในทุกขณะจิตที่วาดฝันและทุ่มเททั้งกำลังกายกำลังปัญญาเพื่อให้ได้มาซึ่งความ"ขลัง"

อันสูงสุดมีความรู้สึกว่าเหมือนครูบาอาจารย์ทีผมเคารพอยู่ท่านหนึ่ง

เหมือนท่านพยายามสื่อสารและบอกกับผมว่า "จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง"

ผมกระวนกระวาย ที่จะต้องลงไปสิงห์บุรีให้จงได้ ตามคำบัญชาของจิตที่ครูบาอาจารย์

สื่อมาถึงแบบจงใจ ผมไม่เคยลืมท่าน ตัวท่านเองก็ไม่เคยลืมผม เป็นวาสนาของผมที่ไม่

เคยลืมครูบาอาจารย์ยังคงระลึกถึงท่านอยู่เสมอ ในสายหลวงปู่แล้วผมไม่ได้เด่นอะไรมากนัก

ท่านประสิทธิ์วิชาให้ผมเพียงวิชาเดียว ถึงไม่ได้มากมายและยิ่งใหญ่ในสายตาใคร แต่ผมภูมิใจ

และไม่ขะ เขิน หรือหน้าบางอายที่จะเรียกท่านว่าอาจารย์ รักและนับถือในความเป็นท่าน

ท่านเคยทำผงอิทธิเจชนิดพิเศษ และบอกวิธีการใช้ไม่ให้รู้จักหมดมาให้ผม หนึ่งถุงใหญ่

ตอนนั้นผมไม่รู้จะเอาไปทำอะไร แต่ท่านบอกให้ผมรับไว้ เมื่อถึงเวลาจะได้ใช้เอง

สืบต่อมาคำพูดของท่านก็เป็นจริง ผมได้มาพบหลวงปู่ชื่น และได้นำผงอิทธิเจ

ของท่านมาร่วมสร้างวัตถุมงคลรุ่นต่างๆของหลวงปู่ชื่น

เมื่อ เดินทางมาถึงสิงห์บุรี ไม่น่าเชื่อ ท่านได้เตรียมผงและวัตถุมงคลต่างๆไว้ให้ผม

อย่างไม่อยากจะเชื่อ  เหมือนท่านรู้ว่าผมกำลังจะทำอะไร และอยากได้อะไร

เพราะฉะนั้นจะทำอะไรครั้งต่อไปจะบอกกล่าวไม่เคยลืม และระลึกอยู่เสมอถึงคำเตือนของครู

"จะทำอะไรให้บอกกูบ้าง"

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:19
เรียนวิชากรรมฐาน
กับหลวงปู่ธรรมรังษี

[attach]4820[/attach]

[attach]4871[/attach]

หลวงปู่ธรรมรังษี แห่ง วัดพระพุทธบาทพนมดิน
อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์

เป็นพระอริยะอีกท่านหนึ่ง
ที่อาจารย์สรายุทธไปศึกษาวิชากรรมฐานกับท่าน
และคอยปรนิบัติรับใช้หลวงปู่อยู่ระยะหนึ่ง

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า พระปู่ธรรมรังษี
ท่านมีความเชี่ยวชาญทางพลังจิต และอาคมมาก

มีผู้คนมากมายอยากเรียนวิชาอาคมกับหลวงปู่ธรรมรังษี
แต่หลวงปู่ก็มักจะชวนให้มาฝึกกรรมฐานกับท่านก่อนเสมอ
ทำให้คนที่อยากเรียนวิชาอาคมกับท่านท้อใจกันไปหลายคน

ผมยังเคยได้ยินเรื่องเล่าอีกว่า เวลาที่หลวงปู่ท่านสอนกรรมฐานนั้น
บางครั้งผู้เรียนมีความรู้สึกเบื่อหน่าย มีความง่วงเข้ามาครอบงำ
หลวงปู่ท่านก็ใช้วิชาอาคม เสกผ้าเป็นกระต่าย วิ่งเล่นไปมา
จนผู้คนต่างตื่นเต้นให้ความสนใจยิ่งนัก
เป็นกำลังใจให้ผู้เรียนอยากปฏิบัติกันมากขึ้น

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:20
ครอบครู ครอบมือ
การสร้างวัตถุมงคล กับ
หลวงปู่ฮิง โชติโญ

[attach]4821[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:25
รำ่เรียนวิชาของ หลวงปู่หล้า วัดวังโพรงเข้
จากเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน

[attach]4822[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:35
บัญชา ... แห่งองค์เทพ ...
ณ ถ้ำบ่อยา

[attach]4823[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 17:49

คาถาบูชาล็อกเก็ต

นะโมเม พุทธวีรัตถุ วิปะมุตโต
สัพพะธิ สัทธาธะปะภิโณ
สมิตัสสะเม สะระนังภะวะ

ผู้ที่ตกอยูในวิกฤตหมั่นภาวนาเป็นนิจ
เหตุวิกฤติอันตรายจะไม่เกิด

-----------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ

ล็อคเก็ตเพชรกลับ
นี้
เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย
เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

ปล.ไม่ใช้แค่เข้ามาช่วยครั้งเดี๋ยวจะได้เลยนะครับ
อาจจะต้องมีการทดสอบกำลังใจกันบ้างเล็กน้อย เพื่อที่จะเห็นคุณค่านะครับ
คนที่ยังไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อใจไปครับ

ยังมีอีกหลายเรื่องราวมากมาย
หากมีโอกาสจะขออนุญาติอาจารย์มาเล่าสู่กันฟังนะครับ ^^
โดย: moshido    เวลา: 2013-9-30 21:11
กราบรำลึกพระคุณ....อาจารย์
อืม.... กำลังตื่นเต้นอยู่เลย
รอครับ....โปรดติดตามตอนต่อไป
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 23:24

ผู้ที่ตกอยูในวิกฤตหมั่นภาวนาเป็นนิจ

-----------------------------------------------------------------------

หมายเหตุ

นี้
เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

เงิน
แต่ต้อง

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

ปล.ไม่ใช้แค่เข้ามาช่วยครั้งเดี๋ยวจะได้เลยนะครับ
อาจจะต้องมีการทดสอบกำลังใจกันบ้างเล็กน้อย เพื่อที่จะเห็นคุณค่านะครับ
คนที่ยังไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อใจไปครับ

โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-9-30 23:27
มนต์เลี่ยงพระกาฬ (แคล้วคลาดกันภัยนานา)
จะเดินทางไปไหนก็ปลอดภัย อุ่นจิต สบายใจ ปราศจาคอันตรายทั้งปวง
มีทริคการใช้เล็กๆ น้อยๆ ว่า
"แม้มด แมลง หรือสิ่งมีชีวิตตัวกระจิ๊ด กระจ้อยเพียงไหน ก็ให้เราแสดงเมตตาจิตไปให้อย่าได้ทำร้ายทำลายชีวิตกันเป็นอันขาดนะครับ"
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-9-30 23:39
ถ้าได้ยินมาไม่ผิด
เหมือนจะมี...มนต์พระกาฬ...ด้วยนะครับ
...ถ้าใครคิดร้ายละก็...ตัวใครตัวมันนะคร๊าบบบบ...

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-1 00:36
[attach]4827[/attach]

รูปภาพอาจารย์สรายุทธ
ที่ท่านลงมนต์พระกาฬไว้

ใช้เป็นที่ติดต่อหาอาจารย์ก็ได้ด้วยนะคร๊าบบ
แค่คิดก็ส่งเรื่องราวถึงอาจารย์ได้ด้วย อิอิ
น่าเหลือเชื่อมากครับ ฮ่าาๆๆๆ

ใครมีเรื่องราวอะไรมาเกี่ยวกับอาจารย์มาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

อาทิ เช่น
เรื่องพานครู หรือ กล้องวงจรปิด กันเนี่ย ??
(วุ่นน่าจะเล่าได้ดี 555+)

โดย: sriyan3    เวลา: 2013-10-1 09:44
ขอบคุณคร้าบ รอติดตามคร้าบ
โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-10-1 13:05
เลี่ยมแล้วครับ ตลับเงินชุบทองคำขาว
เลี่ยมเสร็จก็มีประสบการณ์เลย รวดเร็ว ทันใจดีจังงงง

เรื่องมีอยู่แว้ !!! เอ้ย ว่า พอเลี่ยมพระเสร็จกำลังจะขับรถกลับบ้านมาถึงรถและ
อยู่ดีๆ ก็อยากเดินย้อนกลับไปหาอะไรกิน เลยเดินกลับไปทางเดิม พอถึงปุ๊บ
อ่าวนั้นอาจารย์ กับพี่จ๊อ และก้อน้องบีม มาเดินเลือกกรอบพระที่ท่าพระจัน
คำแรกที่อาจารย์ทักคือ "มาทำอะไร ไปกินข้าวกัน" ก็เลยหยิบล็อคเกต
ที่เลี่ยมเสร็จแล้วให้อาจารย์ดู แหมมื้อนี้อิ่มฟรีเลย ขนาดเพิ่งเลี่่ยมเสร็จแป๊บเดียวเองนะเนี้ย

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-1 13:08
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 13:05
เลี่ยมแล้วครับ ตลับเงินชุบทองคำขาว
เลี่ยมเสร็จก็มีป ...

สวยงามสุดยอดคร้าบบบ มีประสบการณ์ทันที
โดย: Reechin    เวลา: 2013-10-1 13:13
ขนาดเข้ามาติดตามวันเป็นสิบรอบ ยังพลาด สวยมากครับ
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-1 21:00
ของที่มีค่ากว่าจะได้มา...
บางครั้ง...อาจจะต้องแลกมา ด้วยน้ำตา...
แต่...สิ่งที่ได้รับมา...มันมีค่าเพียงใดต้องลองถามน้องดูคร๊าบ

[attach]4841[/attach]

โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-10-1 21:12
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 21:00
ของที่มีค่ากว่าจะได้มา...
บางครั้ง...อาจจะต้องแลกมา ด้ ...

เด็กคนนี้มันรู้คุณค่าของจริงๆ

โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-10-1 21:13
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-9-30 23:24

สุดยอดครับ ชัดเจนมากๆ

โดย: voon    เวลา: 2013-10-1 22:38
กว่าจะได้มา เป็นการทดสอบจิตใจดีครับ
โดย: AUD    เวลา: 2013-10-2 06:32
ขอบคุณครับอาจารย์
โดย: toywater    เวลา: 2013-10-2 07:45
voon ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 22:38
กว่าจะได้มา เป็นการทดสอบจิตใจดีครับ ...

สงสัยนิยาม "วุ่น ... ครึ่งมอ" น่าจะต้องเปลี่ยนใหม่กันทีนี้ล่ะครับ
.
.
.
(วุ่นได้ กิน ฟรี ทั่วมอ. ละมั้ง)
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-2 12:13
ใครจะไปคิดว่า วุ่นครึ่งมอ ที่มีลุคแบบกวนๆ ฮาๆ ไร้สาระ และ 18+ ยังต้องหลั่งน้ำตา คงเป็นวันที่น้องเค้าจดจำได้ดี มิรู้ลืม เจ้าตัววางล๊อคเกตไว้ พี่ทัชหวังดีเอาไปไว้ที่ใหม่เพราะกลัวหาย เจ้าวุ่นมาหาไม่เจอ ถึงกับหน้าซีดเผือด เกือบได้ร้องอีกรอบ ฮ่าๆๆๆๆๆ
โดย: taka_jipata    เวลา: 2013-10-2 22:10
toywater ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 07:45
สงสัยนิยาม "วุ่น ... ครึ่งมอ" น่าจะต้องเปลี่ยนใหม่กัน ...

อยากกลับไเรียนมหาลัยใหม่แล้วซิเนี้ย

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-3 16:10

[attach]4870[/attach]

หลวงปู่ธรรมรังษี แห่ง วัดพระพุทธบาทพนมดิน
อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์

เป็นพระอริยะอีกท่านหนึ่ง
ที่อาจารย์สรายุทธไปศึกษาวิชากรรมฐานกับท่าน
และคอยปรนิบัติรับใช้หลวงปู่อยู่ระยะหนึ่ง

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า พระปู่ธรรมรังษี
ท่านมีความเชี่ยวชาญทางพลังจิต และอาคมมาก

มีผู้คนมากมายอยากเรียนวิชาอาคมกับหลวงปู่ธรรมรังษี
แต่หลวงปู่ก็มักจะชวนให้มาฝึกกรรมฐานกับท่านก่อนเสมอ
ทำให้คนที่อยากเรียนวิชาอาคมกับท่านท้อใจกันไปหลายคน

ผมยังเคยได้ยินเรื่องเล่าอีกว่า เวลาที่หลวงปู่ท่านสอนกรรมฐานนั้น
บางครั้งผู้เรียนมีความรู้สึกเบื่อหน่าย มีความง่วงเข้ามาครอบงำ
หลวงปู่ท่านก็ใช้วิชาอาคม เสกผ้าเป็นกระต่าย วิ่งเล่นไปมา
จนผู้คนต่างตื่นเต้นให้ความสนใจยิ่งนัก
เป็นกำลังใจให้ผู้เรียนอยากปฏิบัติกันมากขึ้น

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-4 07:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-10-4 09:08

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-4 08:05
ใครได้รับแจก ล็อคเก็ตเพชรกลับ ไปแล้วบ้างครับ

รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ

โดย: majoy    เวลา: 2013-10-4 10:02

ยังไม่มีเวลาไปเลี่ยมแต่วันไหนใส่เสื้อมีกระเป๋าจะพกไปด้วยครับ เอาไว้เป็นตัวแทนเพื่อระลึกนึกถึงครูบาอาจารย์ ดีใจมากที่ได้รับมาครับ ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-4 10:53
หนูและเจี๊ยบ ได้รับล๊อคเก๊ตแล้วครับ กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ครับ
โดย: bigbird    เวลา: 2013-10-4 13:03
ได้แล้วก๊าบเด๋วเงินออกค่อยเอาไปเลี่ยมก๊าบ
ขอบคุณก๊าบอาจารย์
โดย: oustayutt    เวลา: 2013-10-4 21:21
ขึ้นคอพร้อมพระอาถรรพ์ธมครับ
โดย: troop1411    เวลา: 2013-10-4 23:45
ได้รับแล้วครับขอบคุณอาจารย์เมตตาศิษย์
โดย: bigbird    เวลา: 2013-10-5 12:26
วันนี้กินฟรีก๊าบ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-5 12:29
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 12:26
วันนี้กินฟรีก๊าบ

แสดงว่าของเค้าดีจริง
โดย: bigbird    เวลา: 2013-10-5 12:33
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 12:29
แสดงว่าของเค้าดีจริง

ของดีจริงแรงจริงก๊าบ เวลาไม่มียังไม่เหนภาพ

ใครยังไม่มีขอความกรุณาจากอาจารย์ด่วนๆเลยนะก๊าบ
โดย: moshido    เวลา: 2013-10-5 12:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshido เมื่อ 2013-10-5 12:55

บอมบ์ ได้รับล๊อคเก๊ตแล้วครับ......เดี๋ยวไปเลี่ยมท่าพระจันทร์
ตอนนี้ห้อยคอในถุง Dior ที่ ให้ ไม่ห่างตัวเลยคับ
ห้อยวันแรก พ่อซื้่อ ของไอทีให้เลย แถมเพื่อนยังเลี้ยงข้าวอีก......(กินฟรี)....อิ่มจัง
กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ครับ
โดย: wind    เวลา: 2013-10-5 16:49
วันพฤหัสที่ผ่านมา ฤกษ์วันครูพอดี ขับรถว่าจะเอาพระไปเลี่ยมแถววัดบวร แต่กลับไปโผล่แถวสวนผักซะอย่างงั้น เจอศิษย์พี่กำลังสนทนากับอาจารย์อยู่พอดี เข้าทางแล้วเรา เลยได้รับมาหนึ่งอันแล้วครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-7 11:11
wind ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 16:49
วันพฤหัสที่ผ่านมา ฤกษ์วันครูพอดี ขับรถว่าจะเอาพระไป ...

ยินดีด้วยนะคร้าบบบบ
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-7 23:20
มนต์พระกาฬ
แห่ง สมเด็จพระสังฆราชจวนนาถ (กัมพูชา)
ป้องกันตัว กันภัย กันคนคิดร้าย

ก็ถูกบรรจุอยู่ให้ล็อกเก็ตชุดนี้ด้วยนะครับจะบอกให้ !!

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-8 08:12
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-10-7 23:20
มนต์พระกาฬ
แห่ง สมเด็จพระสังฆราชจวนนาถ (กัมพูชา)
ป้อง ...

ไม่ทราบว่ามีกี่แบบสร้างจำนวนเท่าไหร่ คร๊าบ.บบ

โดย: sriyan3    เวลา: 2013-10-8 08:55
ของดีที่ต้องรอคอยอีกชิ้นละคร้าบ
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-8 09:22
จัดสร้างไว้ทั้งหมดประมาณ 200 องค์

[attach]4893[/attach]

[attach]4897[/attach]

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-8 09:40
[attach]4894[/attach]

พิมพ์เล็กจ้าาา

โดย: ตถตา    เวลา: 2013-10-8 11:15
ได้รับแล้วเมื่อวานนี้ เป็นล็อกเก็ตที่ดูทรงพลังมาก ขอบคุณอาจารย์ครับ
โดย: ธุลีดิน    เวลา: 2013-10-8 13:06
สวยงาม เข้มขลัง... มารอวันที่จะได้บูชา
โดย: toywater    เวลา: 2013-10-8 14:32
อยากได้เป็นรูป ติดกรอบไว้บูชาที่บ้านบ้างจังครับ

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-8 16:56
toywater ตอบกลับเมื่อ 2013-10-8 14:32
อยากได้เป็นรูป ติดกรอบไว้บูชาที่บ้านบ้างจังครับ
...

สำหรับ เสี่ยต้อยต้องบูชาภาพนี้ครับ รับรองครอบครัวร่มเย็น อยู่ดีมีสุข

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-9 06:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-10-9 06:52

ประวัติพระธาตุข้าวบิณฑ์

ในสมัยพุทธกาล สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้เสด็จไปตามที่ต่างๆ เพื่อโปรดเวไนยสัตว์ ครั้งหนึ่งพระพุทธเจ้าได้เสด็จไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือของแม่น้ำระมิงค์เพื่อโปรดพวกละว้า พวกละว้าเหล่านั้นอยู่ในภาวะอดอยาก ผืนดินแห้งแล้ง ทำการเพาะปลูกไม่ได้ผล ต้องหาหัวเผือกหัวมันมาต้มผสมกับข้าวกินเป็นอาหาร เมื่อพระพุทธองค์เสด็จมาถึงที่นั่น
พวกละว้าก็เอาข้าวผสมหัวมันซึ่งเป็นโภชนาหารของตนมาใส่บาตร พระบรมโลกนาถก็ทรงรับ แล้วฉันภัตตาหารเช้า ณ ที่นั้น ซึ่งเรียกว่า ดอนน้อย เสร็จแล้วก็ทรงให้ศีลให้พรพวกละว้าทั้งหลาย หลังจากนั้นจึงทรงนำข้าวที่เหลือก้นบาตรไปเทคว่ำไว้ และแสดงปาฎิหารย์ให้ข้าวนั้นกลายเป็นหิน (เป็นพระธาตุข้าวที่เห็นในปัจจุบัน)

พวกละว้าเมื่อเห็นดังนั้นก็เกิดเลื่อมใสศรัทธาเป็นอันมาก พระพุทธองค์จึงทรงให้ศีลห้าและแสดงธรรม และรับสั่งให้พวกละว้ารักษาดอนน้อยไว้ให้ดีและให้รักษาศีลห้าเป็นปกติ ถ้ารักษาได้ก็เหมือนอยู่ใกล้พระพุทธองค์ ถ้ารักษาไม่ได้ก็เหมือนอยู่ไกลสุดขอบฟ้าจักรวาล

การแสดงพุทธปาฎิหารย์แต่ละครั้ง ก็เพราะมีสาเหตุอันสมควรเท่านั้น พวกละว้าเหล่านี้แต่เดิม นับถือภูติผีต่างๆ การแสดงธรรมให้ผู้ที่ขาดความเลื่อมใสศรัทธาฟัง ก็เป็นการเสียเวลาเปล่าดังนั้นพระพุทธองค์จึงได้ให้พวกละว้าเกิดความเลื่อมใสศรัทธาในพระองค์ก่อนจึงบังเกิดผล

เมื่อหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา ได้มาจำพรรษา เพื่อพัฒนาวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ที่อำเภอลี้จังหวัดลำพูน ท่านได้นิมิตรเห็นพระธาตุข้าว ซึ่งอยู่ห่างออกไปประมาณ 200 กิโลเมตร ที่ดอยเกิ้ง ท่านจึงได้อันเชิญพระธาตุข้าวบางส่วนมาไว้ที่วัด และแจกให้ลูกหลานนำไปสักการะบูชา
ผู้ที่อยู่ในศีลในธรรม และมีพระธาตุข้าวไว้บูชาแล้ว ความอดอยากขาดแคลนจะไม่บังเกิดขึ้นการทำมาค้าขายโดยสุจริตจะได้ผลเจริญงอกงาม
เมื่อประสงศ์สิ่งใด ให้ทำสมาธิจิตระลึกถึงคุณของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา แล้วให้ตั้งจิตอฐิษฐานในสิ่งที่ปราถนา จะได้ผลดีมากสำหรับผู้ที่รักษาศีลห้าเป็นปกติ พระธาตุข้าวบิณฑ์มีผลต่อ

ผู้ที่เป็นสัมมาทิฐิบุคคล สามารถเสด็จมาเพิ่มเติม และลดจำนวนลงได้

ถ้าหากเกิดโรคภัยไข้เจ็บ ที่รับประทานยาแผนปัจจุบันแล้ว ไม่สามารถบรรเทาทุกข์เวทนาให้หายลงได้ ก็ให้ทำน้ำพระพุทธมนต์โดยจุ่มพระธาตุข้าวลงในภาชนะ ใส่น้ำที่จะทำน้ำพระพุทธมนต์ ตั้งจิตอธิษฐานแล้วดื่มน้ำพระพุทธมนต์นั้น จะบรรเทาทุกข์และเวทนาที่เกิดขึ้นได้ และพระธาตุข้าวนี้อาจแตกหักได้ 2 กรณี คือ

๑) แตกโดยการชำรุด

๒) แตกหักโดยนำไปในสถานที่ ที่ไม่เป็นมงคล

ข้าวก้นบาตรที่กลายเป็นหินนี้ มีเทวดาคุ้มครองรักษาอยู่ ฉะนั้นผู้ที่ประกอบกรรมดี หมั่นกราบไหว้บูชาก็จะพบกับความมห้ศจรรย์
คือจะมีจำนวนเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

หลวงปู่ครูบาฯกล่าวย้ำว่า ผู้ตั้งมั่นในศีลธรรม มีพระธาตุข้าวบิณฑ์ไว้บูชา จะไม่มีคำว่าอดอยาก ขาดแคลน
การทำมาค้าขาย การประกอบอาชีพที่สุจริตก็จะได้ผลเจริญงอกงาม   
ผู้ใดรักษาศีล 5 จนเป็นปกติ เมื่อจะกระทำสิ่งใดการใดให้ทำจิตสมาธิตั้งมั่นระลึกถึงคุณขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
สิ่งที่ปรารถนาจะสำเร็จตามประสงค์   ถ้าเกิดโรคภัยไข้เจ็บที่รักษาด้วยแผนปัจจุบันแล้วไม่บรรเทาทุกข์เวทนาให้หายลงได้
ก็ให้เอาพระธาตุข้าวบิณฑ์นี้แช่ลงในน้ำสะอาดทำน้ำมนต์  ตั้งจิตอธิษฐานขอบารมีของพระพุทธเจ้าแล้วดื่ม
จะบรรเทาทุกข์และอาการเจ็บป่วยนั้นๆได้ตามสมควร.

...
ธรรมเทศนาหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน
คัดลอกมาจากหนังสือ กว่าจะเป็นห้วยต้ม

ที่มา..http://www.jidsai.com

โดย: oustayutt    เวลา: 2013-10-9 19:11
เห็นหลังล็อกเก็ตเเล้วก็พอจะรู้อาจารย์ไม่อยากให้ศิษย์อด
โดย: touch-578    เวลา: 2013-10-9 19:46
ตั้งแต่ได้รับมา  อาราธนาใช้แล้ว  ได้กินฟรีบ่อยมากจิงๆคับ  ไม่มีให้อดเลย
โดย: sritoy    เวลา: 2013-10-9 22:00
ยืนยันมื้อเย็นกินฟรีอีกครั้ง
โดย: chakpetch    เวลา: 2013-10-9 23:19
[attach]4931[/attach]

สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเป็น
ล็อกเก็ต...ไม่อด !!
แล้วกระมังครับ 555+

โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-10 08:01
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-10-9 23:19
สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเป็น
ล็อกเก็ต...ไม่อด !!
แล้วกระ ...

โดย: morntanti    เวลา: 2013-10-10 08:16
ไม่อดก็ แปลว่า อิ่มตลอด อะดิ....
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-10 09:19

หมายเหตุ

นี้

เงิน
แต่ต้อง

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-10 10:55
กินฟรีมาหลายมื้อแล้วครับ แถมเอาจานไปล้างให้อีกต่างหาก เยี่ยมมากๆ ดีสุดๆ สุดยอดๆ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-10 22:06
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-10-10 10:55
กินฟรีมาหลายมื้อแล้วครับ แถมเอาจานไปล้างให้อีกต่าง ...

นึกว่าเจ้หนูไปต่อคิว ล้างจานให้ใคร
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-14 11:56
มีล็อคเก๊ตนี้ อุ่นใจมากๆ ไปไหนมาไหน สบายไปซะทุกอย่าง
โดย: majoy    เวลา: 2013-10-14 15:54
เหมือนมีอาจารย์อยู่ด้วย ไม่สบายใจอะไรก็พร่ำเพ้อกับล็อคเก็ตไป เราศิษย์มีครู ไม่อ่อนแอให้ใครเห็น นึกถึงครูแล้วมีกำลังสู้ต่อ
โดย: sritoy    เวลา: 2013-10-14 17:53
ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ
ของแทนใจชิ้นนี้อาจารย์จัดเต็มจริงๆ
ขอร่วมสร้างตำนาน..จะบูชาติดตัวด้วย
ใจเคารพครับ....
โดย: นาคปรก    เวลา: 2013-10-14 19:11
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 17:53
ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ
ของแทนใจชิ้นนี้อาจารย์จัด ...

มีประสบการณ์อันใดดีๆกระซิบบอกหน่อยคับ. พี่หมอ
โดย: sritoy    เวลา: 2013-10-14 19:27
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 19:11
มีประสบการณ์อันใดดีๆกระซิบบอกหน่อยคับ. พี่หมอ ...

ล็อคเก็ตชิ้นนี้เป็นสิ่งที่อาจารย์มอบให้ศิษย์
ถ้าจะเปรียบเทียบให้เห็นภาพชัดๆก็คือว่า
เหมือนเรามีอาจารย์ติดตามเราไปอยู่ตลอดเวลา
แล้วจะปรารถนาอะไรอีกเล่า...ทุกสิ่งอย่างต้อง
อยู่ภายใต้ความชอบธรรมนะ...ไม่ใช่ชอบทำ
โดย: นาคปรก    เวลา: 2013-10-14 20:11
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 19:27
ล็อคเก็ตชิ้นนี้เป็นสิ่งที่อาจารย์มอบให้ศิษย์
ถ้าจ ...

วาทะคมกริบเช่นเดิม.  ขอรับท่านพี่

ชอบธรรม มิใช่ ชอบทำ

โดย: morntanti    เวลา: 2013-10-15 07:30
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 19:27
ถ้าจ ...

คำตอบ เฉียบคม สมแล้วที่เป็นเจ้าแห่งพิธีการ ...ครับพี่หมอ  ข้าน้อยขอคาราวะ  
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-22 20:10
ขอเล่าถึงประสบการณ์ที่ได้บูชาล๊อคเก็ตอาจารย์ นอกเหนือไปจากเรื่องอิ่มท้อง ล๊อตเก๊ตนี้มีอิทธิคุณในด้าน คลี่คลายสถานการณ์ที่ติดขัด ขจัดอุปสรรค ทำให้ราบรื่น กลับร้ายกลายดีจริงๆครับ

เมื่ออาทิตย์ก่อนที่ผมได้ลงไปทางใต้ครั้งแรกในชีวิต เนื่องจากแฟนมีงานด่วนต้องไปต่างจังหวัดทางใต้กระทันหัน เลยวางแผนว่าจะไปเที่ยวและกราบสักการะพระบรมธาตุเมืองนคร เพราะเคยตั้งใจไว้นานแล้ว โอกาสดีๆมาแล้ว

ก็คุยกับแฟนว่าจะขอเดินทางติดรถที่ทำงานไปด้วย เลยวางแผนว่าจะเอายังไงดี เดินทางไปต่อยังจุดหมายยังไง จะเช่ารถก็ติดปัญหาเรื่องต้องใช้วงเงินบัตรเครดิต จะขับรถไปเิองก็ไม่ไหว ไกลเหลือเกิน ไหนจะค่าน้ำมันอีก ซึ่งรถผมมันก็ซดอย่างกะน้ำซุป อีกอย่างยังไม่เคยไปภาคใต้เลย เดินทางเองเกิดหลงทางทำไง จะเดินทางด้วยรถร่วม บขส. ก็ได้ข่าวว่าใช้น้ำมันตราเต่า เวลามีแค่ 2 วันจะไม่ทันการ ก็นึกถึงอาจารย์ จะเอาไงดีน้อ... ผมจะไปดีไหม ช่วยผมด้วยครับ แฟนเลยโทรไปขอคำปรึกษาจากรุ่นพี่และน้องที่ทำงานที่ต้องลงใต้ไปด้วยกัน ปรากฏว่า...

น้องคนนั้นขอรับอาสาเป็นพลขับให้ พาไปได้ทุกที่ เพราะเป็นคนพื้นที่อยู่แล้วไม่ต้องห่วง ค่าน้ำมันก็ไม่ต้องออก (รถบริษัท) และพี่อีกคนที่ลงใต้ไปด้วยกันบอกว่าเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ เรื่องกินไม่ต้องห่วง พี่เป็นเจ้าภาพเอง แกเป็นเจ้าบ้านน้องๆมาเยือนถึงถิ่นก็เลยอยากพากินพาเที่ยว อั๊ยยะ บร๊ะแล้วๆ แค่นึกถึงอาจารย์ อาจารย์ก็จัดให้ทันที

นี่แค่เริ่ม ยังไม่ได้ออกเดินทางเลย ยังมีต่อ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังอีก กลับบ้านก่อน
โดย: sritoy    เวลา: 2013-10-22 21:56
การกินอยู่จากการสังเกตุ
แต่ละคราวดูดีมีระดับเกินคาด
ตอนนี้ยังอยู่ระหว่างการเก็บข้อมูล
ขอบพระคุณหลวงปู่และอาจารย์มากครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-28 18:03
ช่วงนี้ได้กินฟรี เที่ยวฟรี บ่อยมากๆ อิ่มแปร้สุดๆ แบบจัดเต็มทุกมื้อ
โดย: Autsadakorn    เวลา: 2013-10-29 08:11
ประสพการณ์ขนาดนี้น้อยกว่านี้ได้ไงครับ^_^
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-29 08:19
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 08:11
ประสพการณ์ขนาดนี้น้อยกว่านี้ได้ไงครับ^_^ ...

ขอชม ด้านหลัง หน่อย คร๊าบ  
โดย: Autsadakorn    เวลา: 2013-10-29 08:57
จัดให้ไปเลยครับพี่ศร^_^
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-10-29 09:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-10-29 09:05
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 08:57

ด้านหลังล็อคเก็ตเพชรกลับ หลังเม็ดประคำสร้าง 9 ชิ้น

ตะกรุดสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน (ตัวผู้หนึ่งดอก+ตัวเมียหนึ่งดอก)
พระธาตุข้าวบิณฑ์
ตรงกลางเป็นเม็ดประคำ ของหลวงปู่ทิม

ขอทราบรายละเอียดที่มา

ของ เม็ดประคำของหลวงปู่ทิม หน่อยครับ ท่านพี่
เพื่อเป็นวิทยาทาน
โดย: sriyan3    เวลา: 2013-10-29 09:10
โอ้ ดูแล้วสวยมากๆคร้าบ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-29 10:19
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 08:11
ประสพการณ์ขนาดนี้น้อยกว่านี้ได้ไงครับ^_^ ...

สวยงามหลายครับพี่
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-29 10:20
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 09:03
ด้านหลังล็อคเก็ตเพชรกลับ หลังเม็ดประคำสร้าง 9 ชิ้น
...

จัดเต็มสุดๆครับ
โดย: Autsadakorn    เวลา: 2013-10-29 12:42

รายละเอียด] การสร้างเม็ดประคำ ตำรับหลวงปู่ทิม นั้น ตามคำบอกเล่าจากลูกศิษย์ใกล้ชิด ว่าทำได้ยากมาก เวลาใครที่ทราบว่าหลวงปู่ทิม ท่านสร้างเม็ดประคำ ไม่ว่าจะเด็กหนุ่มหรือคนแก่ ใครที่มีความอดทน มีความเพียรพยายามสูง ก็จะได้ไปใช้ บางทีท่านจะแจกให้ ๑ เม็ด และบอกให้เลี่ยมห้อยคอไว้ กันภัยได้ทุกอย่าง ตามแต่จะใช้เถิด

มวลสารในการจัดสร้าง นอกจากผงพรายกุมาร สุดยอดเนื้อผงพุทธคุณที่หลายคนอยากได้ไว้ในครอบครอง มาเป็นส่วนประกอบหลัก ยังต้องหา กาฝากรักซ้อน, กาฝากมะยม, กาฝากเถาวัลย์หลง,กาฝากสาวหลง, กาฝากมะรุม, กาฝากศรีมหาโพธิ์, กาฝากชัยพฤกษ์, กาฝากต้นหนาด ฝงปถมัง, ผงอิทธิเจ, ผงอิติปิโสรัตนมาลา, ผงจินดามณี, ผงมงคลเมตตาใหญ่ ฯลฯ นำส่วนผสมทั้งหลาย มาบดให้ละเอียด ผสมให้เข้ากัน ปั้นเป็นเม็ดประคำเม็ดขนาดพอเหมาะ แล้วนำไปตาก พอแห้งดีแล้ว หลวงปู่ท่านจะนำมาร้อยเชือก ให้ครบ ๑๐๘ เม็ด และท่านจะนำมาชุบรักทีหลัง เม็ดประคำที่ท่านทำครั้งแรกๆ จะเปื่อยและยุ่ยง่าย เนื่องจากไม่มีตัวประสานที่ดี จึงทำให้เนื้อเม็ดประคำปริ กร่อน แตก หักได้ง่าย สำหรับรุ่นแรก มีเพียงไม่กี่เส้น เนื่องจากเหตุผลดังกล่าว ต่อมาท่านให้นำมายุบ แล้วผสมใหม่เป็นรุ่นสอง รุ่นสามต่อๆ มา เพื่อให้ ยึดเกาะได้ดีกว่าเก่า จากนั้นจึงนำไปชุบรัก ทาทอง สักเกตุได้จาก เนื้อหา รักที่ใช้ชุบ และบรอนท์ทองที่ใช้ทาปิดท้าย

พุทธคุณของเม็ดประคำ มีครบทุกอย่าง ท่านว่าเป็นของสูงให้เก็บรักษาไว้ให้ดี ของนี่(ท่าน)รักษา คุ้มกันตัวได้ แม้จะนำติดตัวไปเพียงเม็ดเดียว ก็เพียงพอแล้ว จึงให้ทำให้ เป็นอีกหนึ่งอย่าง ที่หลายๆ ท่านอยากได้ไว้ในครองครอง

หลวงปู่ทิมท่านกำชับนักหนาว่า ถ้าไปไหนและปรารถนาสิ่งใด ก็ให้อธิษฐานตามแต่ใจจะนึก แล้วจึงใช้ ลูกประคำนี้สวมคอไป ถ้าไม่ใช่สิ่งที่เหลือบ่ากว่าแรง จะสำเร็จผลทันที แต่ถ้ามีเหตุร้ายให้ภาวนา “นะโมพุทธายะ มหาปัญโญ อานุภาเวนะ เมรักขันตุ สวาหาย” ศัตรูจะทำอะไรไม่ได้เลย ถ้าอยากจะให้คนกลัวเกรง เป็นมหาอำนาจในตัวเองให้ภาวนา “อะระหัง สัมมาสัมพุธโธ” เวลาจะเข้าป่าเข้าไพร ป้องกันภัยจากสัตว์ร้ายต่างๆ ท่านให้กำลูกประคำแล้วกลั้นใจภาวนา “มะนะนัตตา กุสลาธัมา นะโมพุทธายะ” จะปลอดภัยจากภยันอันตรายทั้งปวง หากต้องการให้ ตนเอง มีอำนาจ ผู้คนยำเกรง ท่านให้กำลูกประคำแล้วกลั้นใจภาวนา “ยันตัง สันตัง ยันตัง ” นอกจากนี้ ท่านยังบอกอีกว่า เวลาไปบ้านใคร นอนที่ไหน ถ้าลืมติดนาฬิกาไป ให้กำลูกประคำแล้วกลั้นใจภาวนา “อะสังวิสุโลปุสะพุภะ ภะพุสะปุโลสุวิสังอะ” แล้วตั้งจิตอธิษฐานว่าจะตื่นกี่โมง เมื่อถึงเวลานั้นจะ มีความรู้สึกเสมือนมีใครมาปลุกให้เราตื่นได้เอง..

หลวงปู่ทิม ท่านบอกว่า ลูกประคำและน้ำมันที่ใช้ผสมนั้นมีอานุภาพคุณวิเศษ สูงมากทีเดียว แต่ต้องงนำไปใช้ให้อยู่ในศีลในธรรม อย่านำไปใช้ในทางที่ผิด มิฉะนั้นอำนาจคุณพระ “นี่”(หลวงปู่ทิม) ปลุกเสกไว้จะเสื่อมสลายหมด ถ้า นำไปใช้ในทางที่ถูกต้องจะมีอานิสงส์มาก ลาภสการไหลเข้ามาหาไม่รู้จบ แต่ผู้ครอบครองจะต้องรู้จักทำบุญเป็นนิจ ไม่ใช่ตั้งใจเอาแต่ของเขาแต่ฝ่ายเดียว เราจะต้องเป็นผู้ที่รู้จักในการให้ด้วย คุณวิเศษของลูกประคำนี้ แม้จะนำติดตัวไปเพียงเม็ดเดียว ก็มีอนุภาพเช่นเดียวกัน
โดย: Autsadakorn    เวลา: 2013-10-29 17:55
ปล.เครดิตจากเวปทิมTimpirat.comครับ
โดย: Autsadakorn    เวลา: 2013-10-29 18:17
          ที่มาของประคำชุดนี้จากสายตรงเครื่องรางหลวงปู่ทิมไปบุกมาจากรังพระในจังหวัดจันทบุรีเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้วนั้งกันกับเพื่อนยกเส้นมาเลยครับ เสียดายรูปตอนเต็มเส้นถ่ายไว้ไฟล์หายไปครับ  ทีัเหลือก็อย่างทีัเห็นครับเหลือไว้ให้บูชาหน้าร้านอยู่ประมาณ11เม็ดครับ จากทั้งหมดครี่งเส้นครับ
โดย: นาคปรก    เวลา: 2013-10-29 18:49
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 18:17
ที่มาของประคำชุดนี้จากสายตรงเครื่องรางหลวงปู่ ...

สุดยอดครับพี่ ตอนนี้พี่จักรเพชรคงจะ...
โดย: นาคปรก    เวลา: 2013-10-29 18:55
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 18:17
ที่มาของประคำชุดนี้จากสายตรงเครื่องรางหลวงปู่ ...

ร่ำลือกันว่าล็อคเก็ตชุดนี้ใช้ดีจริงๆมีเรื่องดีๆอันใดวานบอกน้องๆเป็นวิทยาทานหน่อยคับ
โดย: oustayutt    เวลา: 2013-10-29 20:13
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 08:57

ประคำเหมือนของผมมั๊ยเนี่ย
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-10-30 16:35
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-10-28 18:09

กินอิ่ม กินฟรีอีกแล้ว วันนี้ vender ที่ไม่ได้ติดต่อกันนานแล้วมาเยี่ยม มาจัดสัมนาเล็กๆให้ที่แผนก ของกินจัดเต็มอีกตามเคย เพื่อนๆในแผนกได้อานิสงค์กันถ้วนหน้า เยี่ยม
โดย: Metha    เวลา: 2013-11-6 17:23
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-10-30 16:35
กินอิ่ม กินฟรีอีกแล้ว วันนี้ vender ที่ไม่ได้ติดต่อกัน ...

อยากได้ต้องใช่ใจและพลังศรัทธา

โดย: chakpetch    เวลา: 2013-11-28 12:20
น้องตัวเล็กอวดของ

[attach]5701[/attach]

โดย: Metha    เวลา: 2013-11-28 22:35
ฉาบทองด้วย สวยจริงๆครับ

โดย: Metha    เวลา: 2013-12-4 18:07
ล็อกเก็ตอารย์เด่ดยังไง
สำหรับผมแล้ว..ผมว่าฟันฝ่าอุปสรรค์ได้ดีนักเชียว
ทำอะไรก็มีคนเข้ามาช่วยเหลือ
ทำให้ทุกอย่างลื่นไหล..สบายๆๆ

โดย: rachan    เวลา: 2013-12-4 23:07
ทำไงดีครับ ถึงจะมีวาสนากะเขามั้งคร้าบบบ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-5 15:20
rachan ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:07
ทำไงดีครับ ถึงจะมีวาสนากะเขามั้งคร้าบบบ ...

ใช้ใจและแรงศรัทธา
บูชาครับ

โดย: Metha    เวลา: 2013-12-5 17:45
rachan ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:08

ขอให้สมหวังน่ะครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-12-5 23:24
rachan ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:07
ทำไงดีครับ ถึงจะมีวาสนากะเขามั้งคร้าบบบ ...

ชี้ทางครับ เข้ามาหาอาจารย์ที่สำนัก แล้วขอบูชากับอาจารย์ครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-6 06:36
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-5 23:24
ชี้ทางครับ เข้ามาหาอาจารย์ที่สำนัก แล้วขอบูชากับอา ...

แล้วไปขอกับอาจารย์หรอครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-12-6 11:35
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-6 06:36
แล้วไปขอกับอาจารย์หรอครับ

ขอกับอาจารย์ซิครับ แต่อาจารย์จะให้หรือเปล่าก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณา แต่ถ้าไม่ขอก็คงไม่มีทางได้แน่นอน

ใครยังไม่มีก็รีบๆนะครับ ก่อนที่อาจารย์จะเก็บเข้ากรุ แบบนั้นคงต้องรออีกหลายปีเลยล่ะ

โดย: Nujeab    เวลา: 2013-12-6 11:38
อาจารย์จะถามถึงเหตุผลในการขอบูชา เพื่ออะไร อย่างไร เตรียมคำตอบดีๆด้วยนะครับ มีคนร้องไห้มาแล้วครับ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-6 12:05
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-6 11:38
อาจารย์จะถามถึงเหตุผลในการขอบูชา เพื่ออะไร อย่างไร  ...

พี่หนูตอบว่าไงครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2013-12-6 12:17
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-12-6 12:05
พี่หนูตอบว่าไงครับ

เพื่อจะได้กินข้าวฟรีครับ เยี่ยม

ไม่มีเหตุผลอธิบาย เพราะผมใช้ใจครับ อิอิ
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-9 08:00
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-6 12:17
เพื่อจะได้กินข้าวฟรีครับ เยี่ยม

ไม่มีเหตุผลอ ...

ไปหาอาจารย์ก็ได้กินข้าวฟรี
โดย: Sornpraram    เวลา: 2013-12-9 22:13
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 22:01
น้ำใบบัวบก มีสรรพคุณอย่างไร

อย่ายุ เชียว เดี๋ยวพี่แกต้องกระทู้ นะขอบอก ช่วงนี้พี่แกกำลังฟิน
โดย: Metha    เวลา: 2013-12-10 00:24
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 22:27
แสดงว่าต้อง จุ๊ๆ

55555
ดีมาก

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://www.baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2