ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 27387
ตอบกลับ: 125
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โชคลาภค้าขาย บารมีหลวงปู่ปรกแผ่แต่ผู้อื่นด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ในบรรดาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นที่พวกเราเคารพรัก ล้วนแต่มีประสบการณ์มากมายนับไม่ถ้วน
แต่มีอยู่อย่าง ที่ผมสังเกตุได้ชัดเจนคือ เวลาไปแวะซื้อของที่ไหน ไม่ว่าร้านนั้นจะเงียบขนาดไหน เมื่อเราแวะเข้าไปแค่พักเดียวก็มีลูกค้าเพิ่มเติมเข้ามาจนแน่นร้าน
เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นบ่อยครั้งจนเราสังเกตุเห็น ทำให้รู้สึกสุขใจที่บารมีหลวงปู่ที่พวกเราเคารพรัก ปรกแผ่สู่ผู้คนสมดังความเมตตาของท่านที่มีต่อผู้คน

พี่ๆ น้องๆ ท่านไหน เคยมีประสบการณ์แบบนี้หรือเปล่าครับ เอามาเล่าให้กันฟังครับ เผยแผ่บารมีครูบาอาจารย์กันครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 21:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ท่านอาจารย์เล่าว่า ตอนไปต่างจังหวัดเคยแวะปั๊มๆ นึง คนเงียบมาก แวะได้พักเดียว รถทัวร์ลงทีสองคัน พ่อค้าแม้ค้าดีใจ กุลีกุจอกันใหญ่ ท่านก็ดีใจที่ที่มีส่วนนำพาโชคลาภความสุขจากหลวงปูไปให้เขาเหล่านั้นครับ สาธุ๊
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 18:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมเลย แต่ละท่านล้วนมีประสบการณ์ด้านนี้จริงๆ สาธุครับ อนุโมทนา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-1 08:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้อยู่ๆ ก็อยากใส่ชุดนี้ เลยเอามาแขวน ทั้งๆ ที่ชอบชุดหลักมากๆ อยู่แล้ว

มานั่งร้านกาแฟในปั๊มแก็สเงียบๆ ไหงอยู่ๆ คนมาตรึมฟระ ทั้งสั่งกลับทั้งนั่งกิน นี่มันร้านบ้านนอกเล็กๆ นะครัช แต่เอ พระรุ่นนี้ใครเสกหนอ เห็นว่าราคาไม่แรงด้วยดิ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-19 10:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2014-3-19 09:59
เอาลูกแก้วมาแจกเหรอครับ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 00:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
"ป่าป๊าขา จริงแบบป่าป๊าบอกด้วย" คำพูดของลูกสาวผมเมื่อไปกินร้านที่เงียบหลายๆ ร้านแล้วคนมาเพิ่มจากไหนไม่รู้ ขนาดเด็กยังสัมผัสได้

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-2 08:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อสองอาิทตย์ก่อน ไปนั่งร้านข้าวขาหมู คนเงียบ มีเราโต๊ะเดียว กินเสร็จหันมาดู ไหงมันเต็มทุกโต๊ะนะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 07:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 06:53
เข้าร้านไหนจากป่าช้าร้าง กลับกลายเปลี่ยนเป็น The Mall Ban ...

ทำไมต้องบางแคครับ อายุเริ่มมากขึ้น คำว่า บางแค บางแค มันสะเทือนจายจอย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 08:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-15 07:04
เห็นหน้าแม่ค้าเลย เปรียบให้มาจอยเห็นภาพ  ...

เรื่องนี้จอยจะไม่ยุ่ง โอวว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 07:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ยินว่า พี่น้องหลายท่าน แจกของอาจารย์หรือหลวงปู่ให้แด่คนลำบาก และช่วยให้คนเหล่านั้น ดีขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อ ขออนุโมทนาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้