ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมเรื่องเล่าประสบการณ์เพื่อบูชาครู หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-10-1 10:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-10-1 10:21

ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรือเพราะปฎิหารหลังการลงน้ำมัน นะปัดตลอด ครั้งที่ผ่านมาหรือไม่ สดๆร้อนๆเมื่อเช้านี้เวลา 8 โมงเช้า....
    ปกติถ้าไม่ใช่วันเรียนที่ต้องมีกระเป๋าใบใหญ่ๆแล้ว ช่วงเช้าผมจะไปส่งลูกสาวทั้งสองโดยการขี่มอเตอร์ไซย์ไปเพราะรถยังน้อยอากาศยังไม่ร้อยที่สำคัญไม่ต้องรถติดหน้าโรงเรียนถ้าเอากระบะไปส่งกว่าจะเลี้ยวเข้าโรงเรียนอย่างน้อยๆก็ 15 - 20 นาที วันนี้เตรียมพร้อมส่งเพราะแค่ติวเข้มเตรียมสอบ สสวท. แค่กระเป๋าสะพายเท่านั้นปกติก็คงต้องให้ซ้อนเจ้าHonda Phontom คันเก่ง แต่วันนี้พอจะออกมองฟ้าเห็นฝนตกปรอยๆถามลูกสาวว่าจะให้เอาอะไรไปส่ง เจ้าคนเล็กบอกมอเตอร์ไซย์ดีกว่าชอบเร็วดี ฝนก็นิดเดียวจะหยุดแล้วด้วย...
    แต่วันนี้ไม่รู้คิดอย่างไร? กลับขับมอเตอร์ไซย์ขึ้นมาจอดแล้วบอกว่าเอากระบะไปก็แล้วกัน...ส่งลูกสาวเสร็จเรียบร้อยกลับบ้านขณะที่ขึ้นเกือกม้า ยูเทริน รถก็ติดขยับได้ทีละนิดแล้วเบรค ก็ได้ยินเสียง โครม! รู้เลยโดนชนท้ายแน่ๆ....ทั้งๆที่ไม่น่าจะโดนชนเพราะรถก็ขยับได้ทีละนิดแต่ก็โดน ถ้าเปลี่ยนจากเจ้ากระบะ tiger เสือแก่ เป็น มอเตอร์ไซย์ ผมคงไม่มานั่งพิมพ์ประสพการณ์ครั้งนี้ชัวส์....ดูจากรูปนะครับว่าเจ้ารถที่ชนว่าน่าจะมาเร็วขนาดไหน?
ปล. ไม่ว่าจะเพราะอะไร? ผมก็ยังเชื่อว่าเพราะปฎิหารของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพบูชาและเพราะผมได้ไปลงน้ำมัน นะปัดตลอด เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาทำให้เรื่องที่อาจจะร้ายแรงได้ปัดเป่าน้อยลง จากที่อาจจะต้องบาดเจ็บก็แค่เสียทรัพย์( ทรัยพ์สินเสียหาย )  ....นี่คือความเชื่อส่วนบุคคล....
ท้ายรถที่ถูกชน
หน้ารถคู่กรณี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
โพสต์ 2013-12-3 10:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ พี่หมอ ...คิดดีทำดีสิ่งดีๆก็จะเข้ามาในชีวิต...
3#
โพสต์ 2014-2-23 23:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพไซดอน ตอบกลับเมื่อ 2014-2-23 16:01
เราเริ่มเก็บบูชาของหลวงปู่ประมาณปี๕๐  ตอนนั้นเจอมรส ...

ขอบคุณที่เล่าประสพการณ์จริงที่ได้ประสพพบเจอมาด้วยตนเอง...เรื่องบางเรื่องก็ไม่อาจอธิบายได้โดยเฉพาะเรื่องที่อธิฐานจิตขอให้หลวงปู่ช่วยในเรื่องต่างๆ ...สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้