ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2241#
โพสต์ 2024-5-19 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ เมื่อวานไปส่งแม่ที่บ้านชลบุรีมาครับ ขากลับเลยแวะไปบ้านที่หนองเสือเพื่อตัดหญ้า แต่ไปพบต้นกระถินยักษ์กิ่งใหญ่มันหักลงมาดันสายไฟอยู่ครับ เลยรีบตัดออก ถ้าทิ้งไว้มันน่าจะกดสายไฟจนเป็นอันตรายได้ครับ โชคดีที่เจอก่อนครับหลวงปู่ ฝนตกที่ผ่านมาทำให้น้ำในร่องสวนและในสระเยอะขึ้นแล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2242#
โพสต์ 2024-5-20 19:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่มีเรื่องฝืนใจอยู่หนึ่งเรื่องครับ ซึ่งผมพยายามหาทางออกอยู่ครับหลวงปู่ ฝนตกเยอะเลยครับ วันนี้ผมไปเยี่ยมพ่อที่โรงพยาบาลมา หมอบอกว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรวันพฤหัสก็กลับได้แล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2243#
โพสต์ 2024-5-21 19:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ไอ้เรื่องที่ขัดข้องใจเรื่องนั้น ไม่รู้ว่าจะมีทางออกหรือเปล่าครับ ผมแค่เสียดายเงินหลวงเท่านั้นเองครับ ผมก็ทำได้เท่าที่ทำแล้วครับหลวงปู่ ผลจะออกมาเป็นยังไงก็ไม่รู้ครับ วันนี้ฝนตกเยอะเลยนะครับหลวงปู่ สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2244#
โพสต์ 2024-5-22 22:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ทำงานทั้งวันครับหลวงปู่ ตัดต้นเล็บมือนางบนหลังคาที่บ้าน เพราะเมื่อวานฝนตกหนักใบไม้มันไปกองทับถมกันอยู่ทำให้น้ำฝนไหลย้อนกลับเข้าลอนหลังคาครับ เปียกเยอะเลยครับเมื่อวาน วันนี้เลยต้องสะสางออกครับ เมื่อหัวค่ำไปเยี่ยมพ่อที่โรงพยาบาลมาครับหลวงปู่ พ่อหลับ ยังไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะกลับบ้านได้หรือเปล่าครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันวิสาขบูชาครับ
2245#
โพสต์ 2024-5-23 19:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พ่อผมก็กลับจากโรงพยาบาลมาที่บ้านแล้วครับ หลวงปู่ครับช่วยคุ้มครองพ่อด้วยนะครับ ขอให้พ่อกลับมาเดินได้และกลืนอาหารได้เหมือนเดิมนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2246#
โพสต์ 2024-5-24 19:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้อาจจะต้องไปเอาของที่บ้านหนองเสือไปให้แม่ที่ชลบุรีครับ ช่วงนี้ฝนตกเยอะแล้วแม่บอกว่าหญ้าที่บ้านยาวแล้วให้มาตัดให้หน่อยครับ แต่ผมยังไม่ได้ซ่อมสายน้ำมันเบนซินของเครื่องตัดหญ้าเลยครับ ตอนนี้น้ำมันชอบรั่วตรงยางซีลตลอดเลยครับ เดี๋ยวยังมีเรื่องเสาอากาศทีวีที่ยังทำไม่สำเร็จอีกครับหลวงปู่ หลายอย่างเลยครับแต่ก็ต้องทะยอยทำไปให้เรียบร้อยแหละครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ใกล้จะถึงวันไหว้ครูแล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
2247#
โพสต์ 2024-5-26 23:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ทำเสาทีวีได้แล้วครับ ต้องหันออกไปหาด้านทะเลเลยครับถึงจะเจอสัญญาณเต็ม แต่ยังไม่ได้เดินสายเป็นจริงเป็นจังครับครับแค่โรยๆวางกับพื้นไว้ก่อน เดี๋ยวงวดหน้าค่อยไปทำต่อครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2248#
โพสต์ 2024-5-27 20:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อวานได้เพาะเมล็ดผักหวานป่าจำนวนหนึ่งครับ กะว่าถ้าเกิดมันออกรากแล้วจะเอาไปฝังไว้ที่บ้านหนองเสือแล้วก็ที่อื่นๆครับหลวงปู่ เผื่อจะได้มีผักหวานป่ากินบ้างครับ ปีที่แล้วผมก็ฝังไว้มาเจอแล้งตายไปเสียหลายต้นครับหลวงปู่ ลองทำไปเรื่อยๆครับมันน่าจะสำเร็จได้สักวันหนึ่งครับ เสาร์อาทิตย์นี้อาจจะต้องไปทำธุระที่จังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2249#
โพสต์ 2024-5-28 20:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ตอนแรกวันนี้กะว่าจะไปบ้านหนองเสือเพื่อไปเอารถเข็นกับเครื่องตัดหญ้าไปให้แม่ที่ชลบุรีเสียหน่อยครับ แต่ก็ไม่ได้ไปครับหลวงปู่ เมื่อเย็นฝนตกมาพักนึงครับ คลายร้อนได้นิดหน่อยครับ พ่อผมเริ่มหัดเดินแล้วครับ ถ้าทำไปบ่อยๆก็น่าจะกลับมาเดินได้เหมือนเดิมนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2250#
โพสต์ 2024-5-29 19:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานวันนี้เรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสายวันพฤหัส วันนี้พ่อผมก็ดีขึ้นกว่าวันก่อนครับหลวงปู่ ถ้าได้ออกกำลังขาทุกวันก็น่าจะกลับมาเดินได้นะครับ ช่วงนี้ผมพยายามชวนพ่อคุย เพื่อให้กล้ามเนื้อเกี่ยวกับปากและลิ้นแข็งแรงครับจะได้กลืนอาหารได้โดยไม่สำลัก ช่วงนี้ฝนตกบ่อยว่าจะเอาต้นไม้ไปลงที่บ้านสวนแม่ครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้