ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2161#
โพสต์ 2024-2-16 22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานก็เรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ผมต้องไปต่างจังหวัด 2-3 วันครับ จะไปหาเด็กน้อยที่ขอนแก่นครับหลวงปู่ เด็กน้อยกำลังสอบหลายๆอย่างครับ ถ้าผ่านทุกอย่างตามเกณฑ์ก็จะจบแล้วครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2162#
โพสต์ 2024-2-17 21:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่ขอนแก่นแล้วครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อตอนหัวค่ำนี้ครับ เมื่อเช้าผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านก่อนออกมาแล้วครับ และเมื่อครู่นี้สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ ตอนนี้ผมง่วงมากแล้วครับหลวงปู่ ไปแล้วครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2163#
โพสต์ 2024-2-18 22:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังอยู่ที่ขอนแก่นครับหลวงปู่ กลับพรุ่งนี้เช้าครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
2164#
โพสต์ 2024-2-19 20:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกจากขอนแก่นสิบโมงกว่าครับ ไกลมากเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะไปหาท่านผู้ใหญ่ให้เมตตาช่วยเหลือหน่อยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2165#
โพสต์ 2024-2-20 23:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ และท่านผู้ใหญ่ที่ไปหาท่านเจ้าเมตตาช่วยเหลือดีมากเลยครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ องค์พ่อชัยวรมันและท่านอาจารย์นะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบองค์พ่อชัยวรมันครับ กราบอาจารย์ครับ
2166#
โพสต์ 2024-2-21 20:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ ขนของหนักพอสมควรครับ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าเลยครับ ต้องไปช่วยพี่ๆเขาขนของไปต่างจังหวัดครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2167#
โพสต์ 2024-2-22 21:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเช้าไปแต่เช้ามืดเลยครับหลวงปู่ ไปช่วยพี่เขาขนของไปจังหวัดน่านแพร่พิษณุโลกครับ งานวันนี้ก็ราบรื่นดีครับ แต่มีเรื่องบางอย่างให้หงุดหงิดใจนิดหน่อยครับหลวงปู่ แต่ก็พยายามไม่นึกถึงมันครับมองผ่านมันไป อยู่กับคนนี่มีปัญหามากมายดีจริงๆนะครับหลวงปู่ หลายอย่างเลย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2168#
โพสต์ 2024-2-23 22:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้แวะไปจ่ายเงินค่าน้ำที่อบต.หนองเสือมาครับหลวงปู่ เลยแวะเข้าไปที่บ้านด้วยหลังจากไม่ได้ไปมานานเป็นเดือนแล้วครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ที่ช่วยดูแลให้นะครับ น้ำน้อยมากเลยครับ น่าจะแล้งอีกแล้ว ผมเพิ่งกลับมาถึงบ้านตอนสองทุ่มครึ่งนี่เองครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2169#
โพสต์ 2024-2-25 00:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งเสร็จภารกิจในวันนี้ครับหลวงปู่ เพ็ญเดือน 3 อีกรอบนึงแล้วครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าแล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ เที่ยงคืนเกือบจะตีหนึ่งแล้ว
หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วครับหลวงปู่กราบหลวงปู่วันมาฆบูชาครับ
2170#
โพสต์ 2024-2-25 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ พาพ่อมานอนค้างที่นี่ด้วยครับ ช่วงนี้ต้นไม้แล้งน้ำประดู่หน้าบ้านทิ้งใบหมดเลยครับ ในสวนมีหว้า,ยางนากับตะเคียนยังพอร่มรื่นอยู่บ้างครับ แต่ผักหวานป่าที่ผมปลูกไว้เมื่อฝนที่แล้วนี่สิครับหลวงปู่ ตายไปหลายต้นเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเดินรดน้ำเสียหน่อยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้