ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1911#
โพสต์ 2023-6-6 20:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ พักผ่อนก่อนครับ แล้วเดี๋ยวลุยใหม่ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1912#
โพสต์ 2023-6-7 22:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อหัวค่ำนี้ฝนตกลงมาซู่ใหญ่เลยครับหลวงปู่ ค่อยคลายร้อนลงได้บ้าง เหลือเวลาอีกไม่กี่วันแล้วครับที่จะถึงงานไหว้ครู ผมพร้อมแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1913#
โพสต์ 2023-6-8 21:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเช้าเกือบไปไม่ทันเปิดเสียงครับหลวงปู่ ขี่รถขึ้นสะพานไปเลยครับ ปกติผมจะไม่ค่อยขึ้นแต่จำเป็นแล้วครับวันนี้ เมื่อเย็นว่าจะไปหนองเสือเสียหน่อยครับแต่ก็มีงานเลยไม่ได้ไป เพราะเสาร์นี้อย่างไรเสียผมต้องไปปากน้ำเดิมบางให้ได้ครับ ตั้งใจจะไปซ่อมบ้านมาสองสามอาทิตย์แล้วครับไม่ได้ไปซักที หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1914#
โพสต์ 2023-6-9 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ต้องรีบนอนครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เช้ามืดต้องไปแต่เช้าเลยครับ ไปล้างและซ่อมบ้านที่ปากน้ำเดิมบางครับ ที่นั่นมีอะไรๆที่เป็นอุปสรรคมากมายเลยครับหลวงปู่ ทั้งเรื่องคนและเรื่องสถานที่ ผมว่าทำบ้านเสร็จแล้วจะเชิญดวงตราอาถรรพ์ไปติดไว้ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1915#
โพสต์ 2023-6-11 21:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่หันคาครับหลวงปู่ มานอนที่นี่ เมื่อคืนนอนอยู่ที่บ้านปากน้ำเดิมบาง แต่นอนในรถครับ เพราะในบ้านนอนไม่ได้เลยครับนกพิราบเต็มเลย ช่วงเสาร์อาทิตย์นี้ผมก็เลยจัดการล้างบ้านเสีย คืนนี้ไม่มีที่นอนเลยไม่ต้องมานอนที่นี่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ทำอีกวันหนึ่งครับ ผมถวายกรวยขันธ์ 5 หลวงปู่ที่นี่นะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
1916#
โพสต์ 2023-6-12 23:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถีงบ้านแล้วครับหลวงปู่ แย่มาเลยครับ ไม่ไหวแล้วครับ ผมจะไปนอนแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1917#
โพสต์ 2023-6-13 20:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ มีงานบุญที่ทำงานครับ ต้องไปเปิดเสียงตามสายครับ ช่วงนี้ที่นี่ฝนตกบ่อยครับ แต่ที่บ้านปากน้ำเดิมบางแทบไม่มีฝนเลยครับหลวงปู่ แล้งมาก น้ำในคลองชลประทานก็น้อยสุดที่จะน้อย คือน้อยมากๆเลยครับ ผมจะต้องไปทำที่โนน่ให้ดีกว่านี้ครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1918#
โพสต์ 2023-6-14 20:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมว่าจะไปปลูกต้นเหลียงกินใบเสียหน่อยครับ เพราะว่าสั่งมาทางไปรษณีย์มาถึงสองสามวันแล้วครับ กลัวมันจะตายเพราะมันเป็นกิ่งตอนเล็กๆเองครับหลวงปู่ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะไปได้หรือเปล่าครับ หลวงปู่ครับปีนี้มันจะแล้งมากไหมครับ บ้านที่ปากน้ำเดิมบางแทบไม่มีฝนเลย ต้นไม้มันก็ตายไปหลายต้นแล้วครับ ตอนนี้มีมะปรางต้นใหญ่ที่กำลังจะทิ้งใบตายอีกหนึ่งต้นแล้วครับ ผมเห็นแล้วก็ไม่รู้ว่าจะช่วยได้อย่างไรเพราะน้ำไม่มีเพียงพอ ผมคงต้องไปปรับปรุงที่นั่นอีกหลายเพลาครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1919#
โพสต์ 2023-6-15 20:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับเขายังไม่ให้ผมมาเลยครับ นี่ก็ประมาณสองเดือนแล้วนะครับ วันนี้ผมว่าจะไปปลูกต้นไม้ก็ไม่ได้ไปครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ครับ แล้วเดี๋ยววันเสาร์ผมจะเข้าไปช่วยที่สำนักนะครับหลวงปู่ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับสองทุ่มครึ่งกว่าแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1920#
โพสต์ 2023-6-16 21:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ ฝนตกน้ำเต็มเลยครับหลวงปู่ ยังกลัวว่าจะเข้าสวนไม่ได้ด้วยซ้ำเพราะถนนมันลื่น แต่ก็เข้าได้เรียบร้อยดีครับ  เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปช่วยงานที่สำนักครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้