ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
1881#
โพสต์ 2023-5-5 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ เมื่อวานมาซ่อมแซมบ้านแม่ที่เดิมบางแต่ไม่สามารถทำได้ครับ ปั๊มบาดาลที่มีอยู่ก็สูบด้วยปั๊มหอยโข่งที่เคยสูบก็ไม่ขึ้น สงสัยต้องหาปั๊มซับเมอร์สแล้วครับ เมื่อคืนไม่มีที่นอนก็เลยต้องไปนอนแถวแม่น้ำท่าจีน วันนี้เข้าไปทำหลังคาอีกรอบ พอใช้ได้แล้วครับหลวงปู่ จากนั้นก็รีบเดินทางมาจังหวัดพิจิตรเพื่อมางานแต่งเขา แล้วก็จะหาปั๊มซัมเมอร์สจากที่นี่ด้วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1882#
โพสต์ 2023-5-6 21:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังอยู่ที่พิจิตรอยู่เลยครับหลวงปู่ รองานเขาวันจันทร์ครับ วันนี้ผมไปซื้อเม็ดผักหวานป่ามา ว่าจะเอาไปปลูกที่บ้านแม่ที่เดิมบาง แล้วก็ไปดูปั๊มซับเมอร์สด้วยครับ ที่นี่ราคาปั๊มแพงมากเลยครับหลวงปู่ ต้องซื้อใน lazada ซึ่งถูกกว่าหลายร้อยเลย ที่พิจิตรนี้อากาศร้อนสุดๆเลยครับหลวงปู่ ตอนที่จะนอนนี่ต้องไปหาพัดลมไอน้ำมาเปิดครับ  ตรงที่ผมนอนไม่มีแอร์ครับ เมื่อคืนเปิดพัดลมธรรมดาแทบแย่ ไม่ค่อยได้หลับเลยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ 3 ทุ่มกว่าแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
1883#
โพสต์ 2023-5-7 22:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับ อย่าให้อาจารย์เจ็บป่วยหรือเป็นไรเลยครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
1884#
โพสต์ 2023-5-8 22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสร็จงานแล้วครับหลวงปู่ เตรียมเดินทางกลับเช้าวันพรุ่งนี้ครับ วันนี้ตอนบ่ายๆลมพัดแรงเหมือนฝนจะตกฟ้าร้องครืนๆ แต่ที่ผมอยู่มันก็ไม่ได้ตกครับ อากาศเย็นลงอยากเห็นได้ชัดเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1885#
โพสต์ 2023-5-9 23:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมต้องขอกราบเท้าขอบพระคุณหลวงปู่มากๆเลยครับ ที่ผลสอบเอ็นแอลของลูกผ่านทั้งหมดแล้วครับ มันทรมานใจมานานมากแล้วครับ โล่งเสียทีครับ กราบหลวงปู่ครับ และตอนนี้ผมกลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกจากพิจิตรเกือบบ่ายมาแวะที่บ้านที่ปากน้ำเดิมบางก็เย็นแล้วครับ จากนั้นมาถึงบ้านที่นนท์เกือบสามทุ่มครับ หลวงปู่คุ้มครองรักษาดูแลอาจารย์ด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

1886#
โพสต์ 2023-5-10 21:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไม่รู้เป็นอย่างไรครับมันง่วงตลอดเวลาเลยครับหลวงปู่ ผมได้ปั้มซับเมอร์สมาแล้วครับ ต้องรีบเอาไปให้เขาใช้ปั้มน้ำล้างบ้านเพื่อจะได้เข้าไปอยู่ในบ้านได้ครับ แต่ไม่รู้จะได้ไปเมื่อไหร่ ส่วนวันอาทิตย์นี้เลือกตั้ง ต้องพาแม่ไปเลือกที่หนองเสือครับ เวลามันน้อยนะครับหลวงปู่วันๆหนึ่งนี่ อยากให้เวลามีเยอะกว่านี้เหลือเกินครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1887#
โพสต์ 2023-5-11 21:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ฝนตกมาตอนบ่ายๆเยอะเหมือนกันครับหลวงปู่ ผมว่าจะไปค้างที่บ้านหนองเสือเสียหน่อยก็ต้องยกเลิกครับ วันนี้อาการไม่ค่อยดีเท่าไรครับ ช่วงนี้เจอร้อนเจอฝนมาหลายรอบเลยครับ เดี๋ยวผมจะนอนแล้วครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
1888#
โพสต์ 2023-5-13 21:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ เมื่อวานผมไปนอนที่บ้านหนองเสือมาครับ ลมแรงต้นกล้วยล้มหลายต้นเลยครับ เมื่อวานนี้เป็นวันพระผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
1889#
โพสต์ 2023-5-14 20:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ วันนี้พาพ่อกับแม่ไปบ้านที่หนองเสือมาครับ ช่วงเย็นฝนตกลงมาซู่ใหญ่แล้วก็หายไปครับ ช่วงอาทิตย์หน้าต้องหาทางไปบ้านที่ปากน้ำเดิมบางครับหลวงปู่ เอาปั้มน้ำไปล้างบ้านครับ ก่อนที่ฝนจะลงครับ ช่วงนี้ไปโน่นไปนี่หลายที่เลยครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองดูแลรักษาอาจารย์ด้วยนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
1890#
โพสต์ 2023-5-15 21:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ูวันนี้นั่งหาข้อมูลเรื่องปั้มน้ำอยู่นานครับหลวงปู่ ว่าจะได้จะได้เลยลามปามไปเรื่องเป่าบ่อบาดาลโน่นเลยครับ หากันหน้ามืดตามัว ยังไม่ลงตัวครับ เดี๋ยววันพุธต้องเอาไปแล้วครับ เมื่อครู่หลังจากเสร็จภาระกิจประจำวันแล้ว นั่งเพาะเมล็ดผักหวานป่าอยู่ครับ ยังไม่เสร็จเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าทำต่อครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ช่วงนี้ฝนที่นี่ตกบ่อยค่อยเย็นหน่อย ช่วยคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้