touch-578 โพสต์ 2023-9-24 10:10

ประสปการณ์....เบี้ยแก้ เสาร์ 5 ติคญาโณ

>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<
เรื่องราว   เบี้ยแก้ติคญาโณเสาร์ห้า

อาจารย์สรายุทธจัดสร้างตามแบบฉบับหลวงปู่ชื่นที่ท่านเคยเอ่ยปากอยากจะสร้างไว้แต่ก็ไม่ทันได้จัดสร้าง   ท่านก็มรณะภาพไปเสียก่อนตอนท่านยังดำรงค์ขันธ์อยู่ท่านก็ได้เก็บ   ปรอทป่า(ปรอทเถื่อน) ของพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณที่เสกบรรจุพระเวทย์อาถรรพ์ทิ้งไว้ให้และชันโรงใต้ดินอยู่ที่ไหนที่นั่นจะไม่ไหม้ไฟชันโรงใต้ดินมีอิทธิคุณตามธรรมชาติเป็นมหาอุด กันไฟ กันคุณไสยได้หลวงปู่ชื่นท่านได้เสาะแสวงหานำมาปลุกเสก ตั้งแต่ท่านยังธุดงค์อยู่ในประเทศกัมพูชา

จะขออนุญาติ.....บอกเล่าเรื่องราว ที่สานุศิษย์ได้ประสปพบมากับตัวสักเรื่องนะครับ
         ........วันนั้นผมไปซื้อของที่นครปฐม ก็เลยว่าจะแวะเข้าเมืองหาอะไรกินก่อนกลับก็ขับรถมาเรื่อยๆไม่ได้เร็วอะไรน่าจะประมาณ 30-40km/ชม. เพราะพึ่งออกจากไฟแดง แถมแถวนั้นเป็นหน้าม.ศิลปากร ก็เลยขับเร็วไม่ได้    พอมาถึงจุดเกิดเหตุก็มีรถลอยข้ามเกาะกลางมาชน ทำให้รถเกิดพลิกตะแคง ถุงลมนิรภัยแตก ควันจากถุงลมเต็มคันรถ หายใจไม่ออก ก็พยายามเปิดหน้าต่างก็ไม่ได้ จะถีบกระจกหน้าที่แตกอยู่ก็ไม่หลุด อยู่ดีๆหน้าต่างก็เปิดเอง ก็เลยรีบเอาลูกออกจากรถก่อน แล้วปีนออกมากันครับ ผมและแฟนก็แค่ฟกช้ำ แต่ลูกหน้าเป็นแผล น่าจะเกิดจากหน้าสีกับเสื้อแม่ แต่ก็ปลอดภัยแล้วครับ.......
      ขออนุญาตินำภาพ.....สภาพรถยนต์   ตอนเกิดอุบัติเหตุมาลงให้   สานุศิษย์และผู้ศรัทธาได้เห็นกันสักนิดนะครับ

( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆจาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ
สนใจบูชา โทร0899240386
หรือทักทางข้อความ……พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ประสปการณ์....เบี้ยแก้ เสาร์ 5 ติคญาโณ