touch-578 โพสต์ 2022-11-25 08:50

พระเครื่อง ไม่ใช่รถยนต์

>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<<

" พระเครื่อง ไม่ใช่รถยนต์ "

พระเครื่อง ไม่ใช่รถยนต์ หรืออุปกรณ์ใดๆ ที่จะมีคุณสมบัติ เหมือนหรือแตกต่างตามราคา
ที่ใครๆจะใช้ได้ตามที่คนอื่นๆบอก ตามที่คุณสมบัติของรุ่นนั้นๆๆ
            พระเครื่อง จะมีพุทธคุณ ได้มากน้อยก็อยู่ที่ตัวเราด้วย บุญกรรมของเราด้วย ศรัทธาของเราด้วย
ข้อสำคัญตัวเราควรมีสมาธิด้วยเวลาอาราธนานำมาใช้สวดพระมนต์ก่อนนำสวมคอก็ควรมีสมาธิใน
การสวดมนต์และจิตต้องรำลึกนึกถึงหลวงปู่และครูบาอาจารย์ด้วยถึงจะใช้ได้ผลไวสมความปราถนา
         หลายคนที่ผมได้พูดคุยบางคนไม่เคยนั่งสมาธิเลย   จิตก็ไม่นิ่งบางคนไม่เคยสวดพระมนต์เลยด้วยซ้า
นำมาสวมใส่คอเลยแล้วพอมาเจอผมก็มาบอกว่า   ทำไมผมใช้ไม่ได้ผลแบบพี่เลยครับพอสอบถามได้คำตอบแบบที่ผม
กล่าวไว้ในข้างต้นแทบอยากจะทุบสัก ป๊าบจริงๆ
      มีของดีอยู่กับตัวแต่ใช้ไม่เป็น   ไม่รู้จะพูดยังไงยิ่งตอนเอาหนุมานหรือกุมารมาให้ผมจับแทบอยากจะส่งคืนเลย
เฮ้อ..........อ้ายเวง

( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆจาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: พระเครื่อง ไม่ใช่รถยนต์