Nujeab โพสต์ 2013-3-28 00:54

ขอเล่าเรื่องที่เคยลองสายเสน่ห์และพระของหลวงปู่มาครับ

ถ่ายทอดประสบการณ์โดยคุณ Lipo

จากที่ลองสายเสน่ห์มานานพระของหลวงปู่ชื่นที่ผมใช้แล้วเห็นผลเร็วๆด้านเสน่ห์นะครับ

1.ขุนแผนน้ำผึ้งผมเคยห้อยมา2องค์แรก องค์ที่เห็นผลมีแค่องค์เดียวครับ ผลที่ได้คือ เข้ากับคนอื่นได้ง่ายมาก เจ้านายที่ทะเลาะกันก็คุยกันดี ส่วนเรื่องสาวๆ ช่วงห้อยอาทิตย์แรก วันแรกก็มีสาวมองเลยครับ ส่วนในอาทิตย์แรกก็มีสาวที่สวยแบบถูกใจมากๆ มองแล้วยิ้มให้ 2คนได้ ยิ่งคนที่นั่งโต๊ะใกล้ๆกันจะเห็นได้ชัดเลย เพราะเวลาหันไปทีไรเจอเค้ามองแล้วยิ้มให้ทุกที เห็นผลแล้วก็เลยเก็บ พอไปเจอองค์สวยๆดันไปเก็บองค์สวยแล้วปล่อยองค์นี้ไป องค์ที่ได้มาทีหลังเงียบกริป สมน้ำหน้าตัวเองจริงๆ

2.ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม ใส่วันแรกก็มีคนมาจ้องแล้วครับ ยิ่งพวกแม่ค้านี่ชอบมากๆใส่แล้วเวลามองไปผู้หญิงคนไหน โดยส่วนใหญ่เค้าก็จะยิ้มให้นะครับ

3.ขุนแผนชมตลาด วันไหนฮอตนี่ฮอตสุดๆ จะมาเป็นช่วงๆ สาวมองแบบเหลียวหลังเลยครับ แต่ถ้าเงียบก็เงียบขาดใจเหมือนกัน พระของหลวงปู่จะเป็นคล้ายๆแบบนี้ทุกองค์ครับ จะมีเงียบๆบ้าง

4.อาถรรพ์ธมเนื้ออังคารองค์นี้ผมก็งงๆเหมือนกันว่ามีเสน่ห์ได้ไง แต่ก็มีเฉพาะองค์แรกที่ผมได้มานะครับต้องใส่ซัก1-2อาทิตย์นะครับ ถึงจะเห็นผลสาวแบบสวยๆมากๆมองแบบ แฟนที่มากับเค้าหันมามองหน้าเลยครับ เป็นแบบนี้มา2-3ครั้งได้ ส่วนกับคนทั่วๆไปก็จะมาทำตัวแบบสนิทด้วยเฉยเลย ทั้งที่ไม่ได้สนิทกัน ลูกค้าก็ทำตัวสนิทสนมดีครับ

5.ตุ๊กตามหาเสน่ห์จะเห็นได้บ่อยๆเวลาเดินไปคุยกับคนอื่น เค้าจะชอบยิ้มๆเหมือนเราไม่ได้รูดซิปหรือกำลังนินทาเราอยู่แต่จะได้คุยกันแบบสนิทสนมดีครับ

ที่นึกได้ก็มีอยู่แค่นี้นะครับ สายเสน่ห์แบบเห็นผลเร็วๆ นอกนั้นก็เห็นครับ แต่ใช้ระยะเวลานานหน่อย ของหลวงปู่ห้อยแล้วก็เป็นคล้ายๆกันหมดนะครับ อยู่ที่เราชอบองค์ไหน ห้อยนานๆก็ยิ่งเห็นผลครับ ส่วนผมที่ประสบการณ์ไม่ค่อยมี เพราะผมเปลี่ยนพระบ่อยครับ พอห้อยแล้วเห็นผลจนมั่นใจแล้วก็เปลี่ยนไปลององค์อื่น

แต่ตอนนี้หลักๆและเป็นพระเอกของผมมาปีกว่าๆคือหนุมานก้นตันครับ ดีมากๆ ดีทุกอย่าง แค่เสียนิดเดียวตรงที่ผมได้เลือดกับหนุมานบ่อยมากครับแต่เรื่องมันก็เล็กน้อยยังไงผมก็ยังรักและชอบมากที่สุดอาจเป็นเพราะผมชอบในรูปลักษณ์แล้วก็ห้อยบ่อยทำให้เห็นผลชัดเจนก็ได้ครับตอนนี้ก็เลยลองห้อยคู่กับพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินดูครับอาทิตย์แรกที่อุ่นใจครับ มั่นใจดีขึ้นเยอะ ทำอะไรก็ราบรื่นดีครับ ไปไหนก็เจอแต่คนดีๆ ก็คงต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆครับ

จากประสบการณ์ของผมนะครับ เวลาห้อยสายเสน่ห์อย่าไปคาดหวังอะไรมากครับ ทำใจสบายๆ ห้อยไปอย่าไปคิดว่าจะต้องเป็นอย่างโน้นอย่างนี้ยิ่งไปเพ่งกับเรื่องเสน่ห์จะเงียบมากๆครับ

สำหรับผมเรื่องเสน่ห์ ทำให้ผมรู้ว่าครูบาอาจารย์ท่านปลุกเสกได้อย่างดีจริงๆ เมื่อถึงเวลาคับขันก็คงคุ้มครองเราได้ นอกจากเราจะหมดบุญแล้วจริงๆทำให้ผมมั่นใจในพระของหลวงปู่ชื่นมากๆครับจะให้ไปลองคงกระพัน ก็คงลองยากครับ เพราะโดยส่วนใหญ่เค้าจะห้ามลองพอเกิดเหตุจริงๆโอกาสมันก็มีแค่ครั้งเดียวน่ะครับ

เคยนำพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินกับหนุมานไปให้คนดูดวงจากจิตมาเหมือนกัน เค้าดูดวงในอดีต รวมถึงเรื่องต่างๆได้แม่นมาก เค้าบอกว่า

-หนุมาน มีฤทธิ์ และเป็นของดีมากๆ อย่าเอาไปปล่อยเด็ดขาดเลยแต่ไม่เหมาะกับผมหรอกเหมาะกับแฟนมากกว่า เพราะผมใจร้อน แล้วอย่าไปท้าทายเลยนะ ท่านเอาตายเลยนะ(ผมว่าความหมายที่พูด คงไม่ได้ถึงตายจริงหรอกครับ แค่เล่นเจ็บๆ พี่หนุมานใจดีจะตาย) แต่สุดท้ายผมก็ไม่เชื่อครับ ก็ยังห้อยต่อไปอยู่ดี (ทำให้ต้องแก่งแย่งกะแฟนนิดหน่อย เพราะดันเอาของเค้าไปปล่อยแล้วด้วยเหตุผิดพลาดนิดหน่อยใครมีจะปล่อยก็บอกได้นะครับ)

-พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินองค์นี้ก็ดีครับ เหมาะกับผมดี ท่านเป็นพระที่เมตตา ใจเย็น ชอบช่วยเหลือผู้อื่น

ธี โพสต์ 2014-11-25 10:45

สุดยอดครับ

MarcoReus โพสต์ 2014-11-25 11:10

ประสบการณ์สุดยอดจริงๆครับ

majoy โพสต์ 2014-11-25 15:16

จิตเราเป็นใหญ่ครับ พระรุ่นเดียวกัน เนื้อเดียวกัน คนใช้คนละคน บางครั้งอิทธิคุณออกไปคนละเรื่องเลย สำหรับผม พระหลวงปู่กับอาจารย์นี่ ตามแต่จิตอธิฐานครับ{:5_166:}

Nujeab โพสต์ 2014-11-25 15:42

พระหลวงปู่เน้นเรื่องเมตตาเป็นหลัก มีคนรัก มีคนเอ็นดู ช่วยเหลือ ทำให้เราใช้ชีวิตในสังคมสมัยนี้ได้ง่ายขึ้น ส่วนที่ใช้แล้วเกิดไปทางเสน่ห์ รักๆ หลงๆ คงจะเป็นเพราะจิตมันนำพาไปด้วยกระมัง

bigbird โพสต์ 2014-11-25 17:00

รุ่นสองก้อไม่แพ้ใคร มะรุมมะตุ้ม2 หนุมานเนื้อผง ยิ่งสีผึ้งจำปาลิ้นทองนี่สุดยอด

Tim โพสต์ 2014-11-25 18:12

ผมจำได้ว่าแต่ก่อนนู้น มีช่วงนึงไปทำงานกิ็กก๊อกก่อนได้งานจริง
ช่วงนั้นไม่มีอะไรมากก็เลยเอาขุนแผนนาคเกี้ยวมาห้อยเดี่ยวดูผล
ไม่คิดอะไรและดูเงียบๆ สองอาทิตย์ผ่านไปตอนกลางคืน
ลูกค้าสาวๆตรึมแถมพูดสนทนาเชิงจีบออกหน้าออกตา
ผู้ร่วมงานหญิงจับกลุ่มซุบซิบเพ่งผมตาเป็นมัน
มีคนนึงจู่ๆอยากขับรถไปส่งบ้านเพราะบ้านผมอยู่ใกล้มาก
ระหว่างทางดันมาบอกผมว่าจริงๆแล้วเขากับแฟนเข้ากันไม่ได้
(ไม่ได้ถามซะหน่อย)ผมให้ส่งแค่ปากซอยเพื่อความสะดวก....
คืนนั้นเป็นคืนพระจันทร์เต็มดวงเด่นมากๆ
จึงเป็นที่มาแห่งการนำขุนแผนรุ่นนี้อาบแสงจันทร์กำกับการใช้
ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมคืนนั้นของแรง รู้แต่ว่าพระจันทร์เต็มดวงพอดี

Sornpraram โพสต์ 2014-11-26 06:17

majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 15:16 static/image/common/back.gif
จิตเราเป็นใหญ่ครับ พระรุ่นเดียวกัน เนื้อเดียวกัน คน ...

อธิฐานว่า..{:6_189:}

Sornpraram โพสต์ 2014-11-26 06:20

Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 18:12 static/image/common/back.gif
ผมจำได้ว่าแต่ก่อนนู้น มีช่วงนึงไปทำงานกิ็กก๊อกก่อน ...

จากการบอกกล่าวเคล็ดลับอาบแสงจันทร์

ปัจจุบันมีคนนำไปแอบอ้าง เรื่อง..พระอาบแสงจันทร์

สะ เต็มบ้าน เต็มเมื่อง

{:6_208:}

majoy โพสต์ 2014-11-26 06:31

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-26 06:17 static/image/common/back.gif
อธิฐานว่า..

ตามแต่โอกาสครับ{:6_203:}
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอเล่าเรื่องที่เคยลองสายเสน่ห์และพระของหลวงปู่มาครับ